มีน้ำมันพาวเวอร์ซึมตรงสายน้ำมันพาวเวอร์...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย หาดทราย สุขทวี, 27 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    มีน้ำมันพาวเวอร์ซึมตรงสายน้ำมันพาวเวอร์ อยากซื้อมาเปลี่ยนเองจะได้มั้ยครับใครเคยเปลี่ยนเองแนะนำหน่อยครับและเวลาถอดสายออกไปเป็นตัวอย่างน้ำมันในกระปุกจะไหลออกรึป่าวครับ ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ(ga16คาร์บู)

1. ซึมตรงไหนพี่

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ออกสายเส้นไหนคับ

3. สายที่ลงไปข้างล่างผมเห็นเขาใช้กิ้ปหรือเข็มขัดรัดหัวท้ายใว้ครับ

4. มันไม่ได้เป็นแบบหัวอัดนะครับ

5. เส้นที่ออกจากกระปุกนะครับ

6. ด้านล่างจะไปสวมแป้บอีกทีมันซึมครับ

7. ขันนัตจนสุดแล้วก็ไม่อยู่

8. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เส้นนี้ถอดไปเทียบขนาดเปลี่ยนเองได้คับ ที่รัดใหม่ด้วย ซื้อน้ำมันมาใส่ 1 ลิตร

9. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ใส่เสร็จเติมน้ำมัน สตาร์ตรถ หมุนพวงมาลัยหักสุดซ้ายขวาไปเรื่อยๆตอนแรกจะหนักๆมากๆหมุนๆไปเรื่อยๆจนหายหนัก ปล.ขึ้นแม่แรงล้อลอยจะง่ายหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้