ดูร้านมันใส่ให้ผมเซ็งเป็ดเลยใครมีลงขายด่วนน็อตขันคานเครื่องยางแตกๆแบบนี้มันยังใส่ให้ผมเ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ศักรินทร์ ดาวร้าย, 24 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ดูร้านมันใส่ให้ผมเซ็งเป็ดเลยใครมีลงขายด่วนน็อตขันคานเครื่องยางแตกๆแบบนี้มันยังใส่ให้ผมเขาศูนย์มันจะมีไหมโอันเซ็ง

1. เราถอดเปลี่ยนเองได้เลยไหมต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างไม่อยากเขาไปทำที่อู่มันแล้ว

2. เอาแม่แรงรองคานกลางไว้ก่อน ค่อยๆ คลายโบ๊ล(หรือที่พี่ไทยเรียกน๊อต) ออกมา คาเกลียวไว้สัก 2 รอบ ค่อย ๆ ลงแม่แรง จนใกล้หลุด ถึงเอาน๊อตออก ทำเองได้ไม่ยาก แต่ต้องใจเย็นหน่อย

3. Phanomgon Kbc

Phanomgon Kbc Guest

0
    0
    0
    ยางมันหมดอายุครับ เอาแม่แรงยกขึ้นคลายน๊อตออกแล้วเอายางออกมา ไปตามร้านอะไหล่ไปเทียบเอาเลยแล้วก็เอามาใส่

มันช่วยอะไรคะรถหนูไม่มีจะได้ซื้อมาใส่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้