สอบถามเรื่องปัญหาเครื่องหน่อยคับ ซันนี่บี14 เครื่องGA16 รถใช้แก๊ส...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Pex Keepformat, 3 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pex Keepformat

Pex Keepformat Guest

0
    0
    0
    สอบถามเรื่องปัญหาเครื่องหน่อยคับ ซันนี่บี14 เครื่องGA16 รถใช้แก๊ส ขับๆอยู่รถดับกลางอากาศเลยคับ เป็นทั้งแก๊สทั้งน้ำมันคับ ไครเคยเจออาการนี้รบกวนวานตอบทีนะคับ พ่อเป็นคนใช้ด้วยคับ กลัวจะเป็นอันตรายคับ

2. จานจ่ายคับพี่เป๊ก

3. Pex Keepformat

0
    0
    0
    จิงดิ่ แก้ไงได้มั่งอ่ะ

4. ผมเอาไปซ่อมหัวจานจ่ายคับเปลียนใหม่

5. Ridd  Imt VW

Ridd Imt VW Guest

0
    0
    0
    จานจ่ายคับ

6. ผมขอเดาว่าตัวกักแรงดันน้ำมันน่าจะเสียครับ

7. Pex Keepformat

0
    0
    0
    ช่างซื้อคอยดมาเปลี่ยนใหม่หายเลยค้าบ

8. Pex Keepformat

0
    0
    0
    ตัวกักแรงดันน้ำมันมันอยู่ตรงไหนคับ แพงมั๊ยคับ

9. จานจ่ายอีกแรงครับ ผมเคยเป็น เปลี่ยนเฉพาะคอยอย่างเดียว ตกประมาณไม่เกิน 1000 แต่เป้นคอยด์ไตหวันของใหม่นะครับ ตามสภาพของเทียมก็อยู่ได้ประมาณ 1 ปี นิดๆ

10. Pex Keepformat

0
    0
    0
    ตอนนี้เปลี่ยนคอยแล้วคับ ก็ยังดับอยู่ เห็นช่างบอกว่าน้ำมันกะแก๊สมันผสมเลยดับ งงเลย

11. มันติดแต่สั่นๆปะครับ เท่าที่ผมเจอถ้ามันผสมกัน เครื่องมันจะเหมือนไม่เรียบนะครับ (อาการของรถผมนะครับ)

12. Pex Keepformat

0
    0
    0
    ดับเลยคับ

13. สงสัยต้องเช็คละเอียดดูอีกทีนะครับ แล้วเปลี่ยนคอยมาแล้ว สตาทน้ำมันอย่างเดียวโอเครอยู่ไหมครับ

14. Pex Keepformat

0
    0
    0
    เด๋วถามพ่อก่อนคับ

15. Ridd  Imt VW

Ridd Imt VW Guest

0
    0
    0
    แก๊สใช้ระบบไหนคับ. หัวฉีดหรือมิกเซอร

16. Pex Keepformat

0
    0
    0
    หัวฉีดคับ

ถ้าสตาทน้ำมัน ไม่มีปัญหา ต้องเสียบคอมดุระบบแก๊สหน่อยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้