สอบถามครับ ซีลตัวเหลี่ยมๆ 2 ตัวดักไอน้ำมันอยู่ตตรงไหนครับและก็ pcv vale อยู่ตรงไหนครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย อธิพัชร์ ศิริพงษ์หิรัญ, 8 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามครับ ซีลตัวเหลี่ยมๆ 2 ตัวดักไอน้ำมันอยู่ตตรงไหนครับและก็ pcv vale อยู่ตรงไหนครับ ขอบคุณครับ

1. ที่ฝาครอบวาล์วทั้งสองตัว

2. เวลาถอดต้องถอดฝาออกไหมครับ

3. ยางอยู่ในฝาครอบวาล์วpcvอยู่ด้านนอกข้างๆฝามียางลองแล้วเสียบกับฝา

4. ยางสี่เหลี่ยมต้องถอดฝาครับ

5. Pcv คือที่ต่อจากฝาเข้ากรอง 1 ตัว และก็ต่อจากฝาสายยาวๆไปหลังเครื่อง 1 ตัวใช่ไหมครับ

6. ครับผม พอดีรถผมสตาร์ทแล้วมีควันขาวครับ ว่าจะเชคดู ขอบคุณมากๆครับพี่ ^^

7. เป็นที่ยางสี่เหลี่ยมครับเปรี่ยนได้เลยครับถ้าไม่หายเป็นที่ยางตีนวาล์วเรื่องใหญ่เลยครับต้องเปิดฝาสูบ

8. ครับผม สงสัยต้องรีบจัดการแล้วครับ

ขอบคุณมากๆครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้