ท้ายยาวซะด้วย ของพี่น้องในกลุ่มป่าวครับ เมื่อเวลาประมาณ 11.00 น....

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เจิ้น เตชะ ณ. สุวรรณ, 6 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ท้ายยาวซะด้วย ของพี่น้องในกลุ่มป่าวครับ เมื่อเวลาประมาณ 11.00 น. หน่วยกู้ภัยจักรนารายณ์ อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี ได้รับแจ้งมีรถยนต์เก๋ง เกิดไฟลุกไหม้ บริเวณถนนสายอู่ทอง-สระกระโจม ม.10 บ้านสระ ต.หนองโอ่ง อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี จึงเดินทางไปตรวจสอบที่เกิดเหตุ พร้อมประสานรถดับเพลิง จาก อบต.หนองโอ่ง และแจ้ง พงส.สภ.อู่ทอง ที่เกิดเหตุพบไฟกำลังลุกไหม้อยู่ภายในห้องเครื่อง ของรถยนต์ เก๋ง นิสสัน ซันนี่ สีบอร์น-เงิน หมายเลขทะเบียน 5ษ-5747 กทม. อาสาสมัครหน่วยกู้ภัยจักรนารายณ์จึงใช้ถังเคมีฉีดเพื่อสกัดเพลิง แต่เพลิงได้ลุกขึ้นอย่างรวดเร็วไม่สามารถสกัดเอาไว้ได้ กระทั่งรถดับเพลิงเดินทางมาถึงจึงฉีดน้ำเพื่อสกัดเพลิง ผ่านไป 30 นาที เพลิงจึงสงบ จากการตรวจสอบไม่พบผู้ได้รับบาดเจ็บ จากการสอบสวนผู้ขับขี่ได้กล่าวว่า ก่อนเกิดเหตุขับรถมาธุระ ขณะกำลังเดินทางกลับ เมื่อถึงปั้ม ปตท.โรงงานน้ำตาลอู่ทอง ได้กลิ่นเหม็นไหม้ในห้องเครื่อง เมื่อขับมาเรื่อยๆ กลิ่นได้รุนแรงขึ้นจนถึงที่เกิดเหตุ จึงจอดรถเปิดฝากระโปงดู พบควันพวยพุ่งออกมา จึงได้รีบวิ่งหนีออกห่างจากรถ กระทั่งเกิดประกายไฟลุกขึ้นดังกล่าว

1. ผมไม่ได้ซ่อมนะคันนี้

2. พี่ตุ้ยรีบเชียะ

น่าจะท่อน้ำมันเปื่อย ของผมเคยเป็น ดีได้กลิ่นน้ำมันก่อนเลยจอดดู กำลังฉีดฟรุ๊งฟริ๊งเลย ดีนะที่ไม่มีประกายไฟ ไม่งั้นคงเป็นอย่างคันนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้