Automatic Air Conditioner Accord 89 + Sunroof Accord Wagon 94?

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย THUM AC 89 MOVE, 2 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    วันนี้ผมซื้อ Automatic Air Conditioner Accord 89 ตรงรุ่นมาแต่ไม่มีเซนเซอร์มาให้ใครรู้วิธีการต่อจะต่อยังไงให้ใช้งานได้ครับ?

และผมก็ซื้อ Sunroof Accord 94 Wagon ตอนนี้กำลังส่งมาโคราช พรุ่งนี้คงมาถึง มีใครรู้วิธีการต่อ Sunroof ให้ใช้ได้กับ Switch sunroof Accord 89 บ้างไหมครับ?

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กรกฎาคม 2010
  2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    จนปัญญาจริง ๆ

3. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    sunroof ลองปรึกษาพี่หนุ่มดูเห็นว่าเดิมใช้ของ 94 นะครับ

ส่วน แอร์จนปัญญาเหมือนกันครับ

4. barague

barague Guest

0
    0
    0
    แหม! ตาคนนี้นานๆมาที ก้อมีแต่เรื่องปวดหัวอยู่เรื่อย แต่ต้องขอชมนะว่าหาของเก่งจังเรยอ่ะ สงสัยอยู่อย่างว่าทำมัยเอาซันรูฟ 94 มาลงกะ 88 หรือจาทำหลังคา 2 ชั้น ก้อม่ายรุ้ ส่วนแอร์นั้นหมดปัญญา นิรัญกุลเหมือนกัล อย่างงี้เค้าเรียก "เรียนผูก ก้อต้องเรียนแก้" เอาเองนะโยมตั้มเอ๋ยเหอะๆๆ นี่ขนาดบ้านอยู่ ตจว. ยังหาเรื่องด้ายขนาดนี้ เพราะร้านที่รับทำหรือแก้ไขก้อม่ายจามีแร้วถ้าบ้านอยู่ กทม. มานจาขนาดไหนวะเนี่ย สุโค่ยจิงๆเรย...

5. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    กำลังทำอยู่ครับ

6. THUM AC 89 MOVE

283
    5
    0
    หลังคามีรู...!

หลังคามีรู...!

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กรกฎาคม 2010
  7. THUM AC 89 MOVE

283
    5
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2010
  8. azure_abb

azure_abb Guest

0
    0
    0
    เช็คก่อนนะ

เดี๋ยวดู service manual ก่อนครับถ้ามีเดี๋ยวบอกครับ

9. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    กาทุนี้เป็นของปีที่แย้วจ้า ไอ้ตั้มมันไส่ไปเรียบโร๊ย โคราชบ้านตั้มมันเล๊วก๊าบ

10. azure_abb

azure_abb Guest

0
    0
    0
    ลืมดูครับ

ขอบคุณครับ ลืมดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้