รบกวนถามอีกแร้ววว คะ เวลาเปลี่ยนเกียร์ จาก P มา R รู้สึกว่ามันเปลี่ยนยาก...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Sirimas Inworn, 6 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sirimas Inworn

Sirimas Inworn Guest

0
    0
    0
    รบกวนถามอีกแร้ววว คะ เวลาเปลี่ยนเกียร์ จาก P มา R รู้สึกว่ามันเปลี่ยนยาก มันกำลังจะเตือนว่ารถมีปัญหาเรื่องเกียร์ป่าวคะ

2. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ใช่แล้นนนน้องหยิง อาจจะมีน้ำเข้าไปในระบบเกียร์หรือเปล่า? หรือลองเช็คน้ำมันเกียร์ดูก่อนก็ดีนะครับ ผมเคยใช้เกรดเทียบของคาลเท็กซ์ ปรากฏว่างานเข้าครับเวลาขับไปได้สักระยะเข้าเกียร์จะยากพอถึงรอบเปลี่ยนเกียร์ก็จะเพี้ยนรวนไปหมดบางทีก็เปลี่ยน บางทีก็ลากยาว แต่พอเปลี่ยนมาใช้น้ำมันเกียร์ของ Mopar อาการที่ว่าหายสนิทเลย และตอนนี้ก็มีตัว วาโวลีน เกรด ATF+4 สามารถใช้แทน Mopar ได้เลยแถมเกรดสูงกว่าด้วย แต่ถ้าเข้ายากหรือเกียร์ไม่มีแรงเลยอาจจะเกิดจากกระบอกสูบเกียร์แตกก็เป็นได้ครับ...

3. WG Garage

WG Garage Guest

0
    0
    0
    ดูสายเกีร์ยด้วยนะคับ สายเกีร์ยใต้ท้องรถอะคับมันแตกหรือป่าว

4. Sirimas Inworn

Sirimas Inworn Guest

0
    0
    0
    ระวังกระเป่าตังแตกด้วน่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้