ตรงจุดวงกลมสีเหลืองเอาออกไปหมดแล้วแล้วใช้กรองเปลือยทรงเห็ดต่อกับข้อโค้งซึ่งมีความยาวประ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Piyawech Roumphaothai, 10 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ตรงจุดวงกลมสีเหลืองเอาออกไปหมดแล้วแล้วใช้กรองเปลือยทรงเห็ดต่อกับข้อโค้งซึ่งมีความยาวประมาณ 30 ซม. ต่อเข้ากับปลายท่อเดิม แต่อากาศก็ยังไม่พออยู่ดี (ผมไม่เข้าใจว่าความยาวของท่อมีผลต่อการดูดเข้าของอากาศหรือป่าว แล้วถ้าหากผมตัดท่อให้สั้นลงที่จุดวงกลมสีขาวแล้วใส่ข้อโค้งกลับเข้าไปมันจะดูดอากาศเข้าดีขึ้นไหม)

รถผมติดแก๊สระบบมิ๊กเซอร์ หากต้องการย้ายหม้อต้มไปวางแทนตำแหน่งกรองะมีผลไรไหม มันร้อนหม้อต้มจะเสียไวหรือป่าว ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้