รอไม่ไหวครับ ช่วยกันหาครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Sunhakit Chugumnord, 8 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    รอไม่ไหวครับ ช่วยกันหาครับ

1. Jate Ne On

Jate Ne On Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณที่ช่วยหาครับ ^o^

2. Jate Ne On

0
    0
    0
    ไม่รู้พี่ปุ้มพอจาหาให้ได้มั้งมั้ย อยากได้ๆๆๆๆโช๊ค

3. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    แจ่มมากอะ สุดๆไปเลย อิอิ

4. เติร์ด,เบิร์ด หาแบบนี้ให้หน่อย อยากได้ๆ

5. Jate Ne On

0
    0
    0
    อยากรู้ว่าระหว่างทำ Dry Sump กับ ทำอ่างน้ำมันเครื่องแบบนี้แบไหนจาดีกว่ากันครับ

6. เพื่อนๆจะเห็นว่ากราฟท่อไอเสียแต่งช่วง รอบต่ำจนถึง 2,300 rpm กำลังสู้ปลายท่อดิมไม่ได่น่ะครับ ถ้าเกียร์ออโต่ล่ะก็ออกตัวห้อยเลย ปล จะบอกว่าระวังเครื่องการเปลี่ยนปลายท่อกันด้วยน่ะครับ

7. Do SlowLife

Do SlowLife Guest

0
    0
    0
    อยากได้กล่องตัวแคมคู่อ่า T-T

8. P'Keng Somdej

P'Keng Somdej Guest

0
    0
    0
    แย่แล้วผมกำลังจะเปลี่ยนหม้อพักกะแคทพอดีเลย แล้วรถผมอัตราการเร่งจะลดลงหรือเปล่านี้สงสัยต้องหาข้อมูลเพิ่มเยอะๆเสียแล้ว

9. ภายในหม้อพักหลักจะมีคอรีดไอเสียเล็กโตประมาณนิวครึ่งและวิ่งย้อนกลับ ถ้าหม้อพักใหม่ก้ควรจะมีขนาดคอรีในเท่าเดิมแต่เป็นไส้ตรง อย่าให้โล่งเท่ากับท่อไอเสียเดี๋ยวจะวิ่งไม่ออก คัพ

ถึงนึกไม่ออกว่าทำไมต้องคอเล็ก เพราะเครื่องมันมีระยะโอเวอร์เลปไง หรือไปดูท่อ ชูปเปอร์แทบ ของรถมอเตอร์ไชต์ชุปเปอร์ไบค์ ที่เขาใส่แผ่นชิมเพื่อปรับอัตตราการไหลของไอเสียได้ ซี่งมันจะมีผลโดยตรงต่อกำลังของเครื่องยนต์ตามลักษณะการขับขี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้