เข้าเกียร์ตอนเครื่องเย็น ต้องรอประมาณ 3 วิครับ ถึงเข้าได้

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 31 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    neon เกียร์ Auto ครับ วิ่งมาประมาณ แสนโล ช่วงนี้ตอนเช้าๆ หรือตอนเครื่องเย็นๆ เวลาเข้าเกียร์เดินหน้ามันจะไม่เข้าทันที ต้องรอประมาณ 3 วิ เกียร์ถอยหลังไม่เป็น
    มันเป็นอะไรหรือครับ แล้วจะแก้ไขได้อย่างไรดี มีอู่แนะนำก็ได้ครับ เพิ่งหัดเล่น neon

ขอบคุณครับ

1. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    ลองวัดระดับน้ำมันเกียร์ดูนะครับอาจจะขาด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้