รถมีอาการวูบ เวลาเข้าโค้งแรงๆ ช่างบอกว่าเป็นธรรมดาของรถเครื่องคาบูแล้ววางเครื่องหัวฉีด...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 29 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รถมีอาการวูบ เวลาเข้าโค้งแรงๆ ช่างบอกว่าเป็นธรรมดาของรถเครื่องคาบูแล้ววางเครื่องหัวฉีด คือถังน้ำมันมันไม่ออกแบบมาสำหรับฝังปั๊มติ๊กในถัง ไม่ทราบว่าจะแก้ปัญหาอาการที่ว่านี้ได้อย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

1. แสดงความคิดเห็นแต่อาจจะไม่ใช่คำตอบนะครับ น้ำมันในถังมันก็ไม่น่าจะเหวียงขนาดนั้นนะครับ ที่ว่าจะถึงขันขาดช่วงได้ แต่ถ้าเป็นไปตามที่ช่างบอกต้องรองดูว่าน้ำมันในถังเหลือน้อยหรือเปล่า และแรงขนาดที่ว่าน้ำจะเอี้ยงได้ขนาดนั้นเชียวหรือ??? แต่ถ้าน้ำมันเต็มถังแล้วยังเป็นอีก ไม่น่าจะใช่คำตอบที่ถูกต้องจากช่างแล้วมั่งครับ

2. ต่อสายไรผิดแน่นอน

3. ติดแก๊สหายมั้ยล่ะงั้น

4. ไม่น่าใช่น๊ะครับ ท่าเป็นอย่างว่า ช่างต่อปั๊มชุ่ยขนาดนั้นเลยหรือ

5. เป็นเฉพาะเวลาน้ำมันน้อยครับ ใช้น้ำมันอย่างเดียวครับ

6. เฉพาะน้ำมันน้อย ชัดเจนครับ เติมเผื่อๆไว้ก็ดีคับ ดีกว่าเปลี่ยนถังใหม่

7. แนะนำให้แตะเบรคก่อนเข้าโค้งครับ ฮาๆๆ

8. ของผมก็เคยเป็นครับผมวางเครื่อง sr20ในบอดี๊ u11เครื่องเดิมเป็น ca18คาบู พอวางเครื่องใหม่เป็นหัวฉีดแต่ถังน้ำมันของผมเดิมๆใส่ปั้มนอกถังของบ๊อช1ตัวใช้ไปได้สักพักมีอาการวูบเครื่องดับในช่วงเข้าโค้งแรงๆ แต่ถ้าเข้าค่อยๆไม่เป็นไร เลยให้ช่างแก้ให้ใหม่เปลี่ยนปั้มติ๊กใหม่เอาที่แรงดันเยอะขึ้น ปรากฎว่าอาการวูบดับตอนเข้าโค้งหายไป ไม่รู้ว่าใช่ปัญหาหรือป่าวช่างเคยบอกว่าปั้มเพาเวอร์ก็มีส่วนที่ทำให้วูบดับได้เหมือนกันคับ

9. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
    น้ำมันขาดช่วง

10. รถพี่ใส่ติ๊กใน แต่ผ่าถังออกมาทำเบ้าให้น้ำมันลงไปในหลุมแล้วดูดจากตรงนั้นด้วย ไม่มีปัญหานะครับ

11. Siwa Kasuriya

Siwa Kasuriya Guest

0
    0
    0
    ตาม โบตั๋น บุ๋ย บุ๋ย ไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้