รถผมใช้แก๊สเดินเบาสั่น รอบตก เหลือ 500 พอถอดกรองอากาศออกแล้วหายครับเดินเรียบ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย อธิพัชร์ ศิริพงษ์หิรัญ, 28 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมใช้แก๊สเดินเบาสั่น รอบตก เหลือ 500 พอถอดกรองอากาศออกแล้วหายครับเดินเรียบ พอใส่กรองอากาศแล้วรอบตกเหมือนเดิมครับ กรองอากาศเปลี่ยนใหม่แล้วครับ จะแก้ยังไงดีครับ

1. แก๊สหัวฉีดหรือดูดครับ ผมว่าจูนใหม่เช็คใหม่ หัวเทียน องศาจุดระเบิด

2. หัวฉีดครับผม

3. ของผมก้อเป็น แก็สแบบมิกเซอร์

4. แก๊สหัวฉีดจูนใหม่ครับ

จูนมาแล้ว เรียบสนิท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้