ถ้าน้ำท่วมกรุงเทพจะทำอย่างไรดีกับน้องออน

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Jao Kuborn, 16 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jao Kuborn

Jao Kuborn Guest

0
    0
    0
    ถ้าน้ำท่วมกรุงเทพจะทำอย่างไรดีกับน้องออน

2. ไม่หรอกมั้งเพ่ ..อิอิ

3. Jao Kuborn

0
    0
    0
    เตรียมไวก่อนอะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ

4. ไปจอดไว้บนห้าง 55

5. ยกขึ้นหลังคา เอิ๊กๆๆ

6. หรือไม่ก็ขับไปจอดบ้านแฟนที่ปัตตานี

7. น้ำไม่ท่วมหรอกเขาผันน้ำออกจากแม่น้ำเจ้าพระยาออก 1 ใน 3 ตรงเขือนชัยนาถเพื่อให้เข้าคลองที่ขุดวิ่งผ่านบ้านผม บ้านหมี่ ไปสระบุรี ระพีพัตน์ ออกไปที่คลองรังสิต ปกติมันจะต้องไหลเข้าเจ้าพระยาแต่เขาผันน้ำออกไป ฉะเชิงเทราแล้ว เป็นชะตากรรมที่บ้านผมน้ำลงจากเขามาไหลเข้าแม่น้ำลพบุรีไม่ได้เพราะติดคลองนี้ ทำให้ปัจจุบันแม่น้ำลพบุรีเตื้นหมดแล้ว

8. หนีลงใต้เรยหรอพี่

9. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    เอามาจอดที่คอนโดผมก่อนก็ได้ม๊างงง...

10. มิตติ้งที่คอนโดพี่เรยดีไหม 55

11. Bond Comsquare

0
    0
    0
    โห...เอางั้นเลยรึ? มะดีม๊างงง.....

12. P'Keng Somdej

P'Keng Somdej Guest

0
    0
    0
    ผมจะขึ้น กทม ปลายเดือนนี้พอดี จัด Meeting กันตอนน้ำท่วมดีมั้ยครับ

13. ครั้งต่อไปวันที่เท่าไหร่อ่ะพี่น้อง

14. ได้ข่าวว่าครั้งล่าสุด ..ไปกัน 3-4 คันเอง อิอิ

15. Jao Kuborn

0
    0
    0
    เสาร์ไหนดีคุณบอนด์

16. Bond Comsquare

0
    0
    0
    Oo..... ง่ะผมอยู่ไกลลลลลลลลล เอาเป็นว่าเดี๋ยวขึ้นโพสต์ขอโหวตเสาร์ที่ว่างกันก่อนดีไหมครับ?

17. Bond Comsquare

0
    0
    0
    แล้วคุณโอ๋...ว่างเสาร์ไหนล่ะครับ?

18. Bond Comsquare

0
    0
    0
    คุณเก่งด้วยมา กทม. วันไหนล่ะครับ???

19. Jao Kuborn

0
    0
    0
    ปลายเดือนหน้าจะว่างครับ

20. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    ท่วมแถวๆแจ้งวัฒนะ ทำให้ไดร์สตาร์จผมพังครับ นี่แค่ท่วม สูงกว่าหัวเข่านิดเดียวเอง ถ้าสูงกว่านี้ คงถึงขั้นยกเครื่องแน่

21. รวมตัวคนในคลับแล้วขับ neon ออกช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม (ทำดีให้โลกเห็น)

22. True Story

True Story Guest

0
    0
    0
    ไอเดียร์ดีแฮะ

23. Bond Comsquare

0
    0
    0
    เหอๆๆ... รวมตัวกันไปลากรถกลับ รถต่ำกว่าชาวบ้านเค้าเยอะเดี๋ยวลำบากชาวบ้านเอารถยกสูงมาลากเข้าอู่อีกอ่ะดิ... HAHAHA... แต่ความคิดดีนะครับจัดกิจกรรมเพื่อสังคมดี...

24. Jate Ne On

Jate Ne On Guest

0
    0
    0
    นึกภาพนอนออนจมน้ำระ....T_T....เหมือนเต่าว่ายน้ำแหงๆ

25. Bond Comsquare

0
    0
    0
    HAHAHA....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้