รบกวนพี่ๆๆน่อยนะครับ คือว่ารถผมมีอาการเครื่องเร่ง1500รอบ พอเปิดแอร์ลงมา1300รอบ...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ประณต เจ้าขา, 21 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนพี่ๆๆน่อยนะครับ คือว่ารถผมมีอาการเครื่องเร่ง1500รอบ พอเปิดแอร์ลงมา1300รอบ ใสเกียร์D รอบเครื่องลงมาที่1000รอบ แล้วปิดแอร์มีอาการหอบ แต่ขับได้ปกตินะครับ อาการนี้เกิดจากสาเหตุอะรัยครับ ขอคำแนะนำน่อยนะครับ รถผมปี2000ครับ รบกวนด้วยนะครับพี่ๆขอบคุณครับ

1. Bigz de Kabook

Bigz de Kabook Guest

0
    0
    0
    อากาศเข้าลิ้นเร่งมากไปป่าวคับ หรือไม่ก้คอมแอร์กินรอบเครื่องยนต์มากเกินไป

2. ลิ้นสกปรกป่าว ตัวชดเชยรอบด้วย

3. ครับผมรองทำหลายอย่างแล้วครับมันไม่หาย แต่ยังไม่ได้ล้างลิ้นเร่งอ่ะครับ

4. ผมใช้แวคคัมแอร์ของเครื่องโตต้าช่วย (เป็นทางเลือกสุดท้าย) ดีขึ้นแต่ไม่หายขาด.

5. ของคุณครับ

6. เมื่อกี้ผมรองสตาร์เครื่องอาการดีขึ้นแล้วพอเปิดแอร์ปิดแอร์รอบเครื่องสวิงครับ

7. Aunz Interistaz

Aunz Interistaz Guest

0
    0
    0
    มอเตอร์เดินเบา น่าจะเสียมั้งครับ

8. Sirawit Sawasdee

Sirawit Sawasdee Guest

0
    0
    0
    ตั้ง tps ใหม่คับ

ครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้