สอบถามหน่อยครับ เฟืองพับกระจกมองข้างไฟฟ้ารูด ถ้าเปลี่ยนต้องเปลี่ยนทั้งบานเลยไหมครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย นนทวัฒน์ มาสวิน, 4 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ เฟืองพับกระจกมองข้างไฟฟ้ารูด ถ้าเปลี่ยนต้องเปลี่ยนทั้งบานเลยไหมครับ

1. Donsan Lucino

Donsan Lucino Guest

0
    0
    0
    ข้างไหนน้อง Nonthawat Masavin

2. ซ้ายครับพี่ มันเปลี่ยนแต่ข้างในอย่างเดียวได้ไหมครับ หรือต้องเปลี่ยนหมดอะครับ

3. Donsan Lucino

0
    0
    0
    ไม่มีข้อมูลอ่ะตรงนี้ อิอิ เปลี่ยนใหม่ต้องทำสีอีกรึป่าว

4. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    ส่วนใหญ่แกะมาดูแล้วเฟืองรูดครับ นิยมเปลี่ยนทั้งข้างเลย ของผมก็รูดปล่อยแม่ม ใช้มือพับเอาครับ ให้ดีก็ซื้อยกข้างมือสอง แต่ส่วนใหญ่เจอกับข้างที่ไม่เจ๊ง 555

5. Donsan Lucino

0
    0
    0
    ผมถอดแบบพับออกใส่แบบพับมือดีกว่าเอาแค่ปรับเลนไฟฟ้าก็พอล่ะ

6. มันน่าจะโมเฟืองมันได้ไหมครับ

7. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    โมได้ครับ แต่จะหาเฟืองจากไหน ใครหาได้ หรือตรงกับรุ่นอื่น ๆ ฝากด้วยครับ

8. ซื้อข้างนึงแพงไหมครับพี่เบน

9. ของผมเฟืองไม่รูด แต่พับไม่ได้ ลองถอดมาดูปรากฏว่า ตัวล็อคฝามันแตกทำให้เฟืองไม่ขบกัน เลยจัดเอาเคเบิลไทร์ รัดไป 555 ใช้ได้เฉย

10. ต้องลอง อิอิ

11. ของผมข้างซ้ายเหมือนกัน ไม่รูดแต่พับไม่ได้ แปลกใจเหมือนกัน

12. ของผมเคยเป็นนะ ฝาครอบเฟืองข้างในมันอ้าออกพอกดเข้าไปก็ใช้ได้เหมือนเดิม

เคยถามราคาบางพลีอยู่ 1400-1600 ต่อคู่อะครับ ทุกวันนี้ใช้มือพับไปก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้