เครื่อง Ga16 จะใช้ E85 เปลี่ยนหัวฉีดอะไรที่ใช้ได้บ้างคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Na N'Tec, 5 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Na N'Tec

Na N'Tec Guest

0
    0
    0
    เครื่อง Ga16 จะใช้ E85 เปลี่ยนหัวฉีดอะไรที่ใช้ได้บ้างคับ

2. ใช้หัวฉีดเดิม ปรับเพิ่มน้ำมันเอา

3. Somsak Sornsueb

Somsak Sornsueb Guest

0
    0
    0
    แล้วถ้าเป็น sr20deล่ะครับ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง

4. สายน้ำมันต้องเปลี่ยน เพื่อความปลอดภัย

5. Na N'Tec

0
    0
    0
    ทำยังไงอะครับ ปรับเพิ่มน้ำมัน

6. Somsak Sornsueb

0
    0
    0
    พวกปั้มติ๊กกับหัวฉีดต้องเปลี่ยนด้วยใหมครับ

7. ไม่ต้องเปลี่ยนครับ ใช้ไปก่อน แต่E85 จะทำให้อายุการใช้งานของชิ้นส่วนต่างๆของระบบจ่ายน้ำมันสั้นลงครับ อนาคตส่วนไหนเสียก็ต้องเปลี่ยนให้รองรับe85

8. Na N'Tec

0
    0
    0
    แล้ววิธีการปรับทำเองได้ หรือว่าร้านอะครับ ?

9. Somsak Sornsueb

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ ผมกลัวส่วนของลุกยางที่หัวฉีดครับ กลัวเจอ e85 แล้วมันเปลื่อย

10. ส่วนที่เป็นโอริงหรือยางถ้าให้สบายใจก็เปลี่ยนเลยครับ มีแบบที่ทนE85ได้

11. ส่วนปรับเพิ่มน้ำมันต้องพึ่งพวกกล่องอิเลคทรอนิค ที่มีขายทั่วไปอ่ะครับ หรือเปลี่ยนปั็มติ๊กแรงๆกับพวกเรคกูเรตแบบปรับเพิ่มแรงดันน้ำมันได้ครับ

12. Na N'Tec

0
    0
    0
    อ่อออ พวกกล่องจูนใช่มั้ยครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ ^^

13. Somsak Sornsueb

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

14. เดิมๆยัดได้เลยครับปรับไฟตรงจานจ่ายอย่างเดียว ท่อยางเปลี่ยนหน่อยก็ดีคับ ใช้นิดเดียวครึ่งเมตรก็พอ(รูใน 8 mm.)

15. Toffee Dulyapat

Toffee Dulyapat Guest

0
    0
    0
    แนะนำครับเปลี่ยนท่อยางในห้องเครื่องด้วยครับแล้วท่อยางด้านหลังด้วยนะที่ยุใต้ถังน้ำมันส่วนของผมเติมe20เครื่องga16เดิมๆก้อวิ่งดีนะครับเปลี่ยนแค่ท่อยางในห้องเครื่องเท่านั้นเองครับ

16. Na N'Tec

0
    0
    0
    ผมลองเติมแล้วครับมันสะดุดๆรอบตก แล้วลองปรับไฟจายจ่ายด้วยยังสะดุดอยู่ครับ

17. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    อ่อ...พอดีลืมบอกครับพอดีก่อนจะเติมe20ไปเปลี่ยนรางหัวฉีดมาใหม่

18. Na N'Tec

0
    0
    0
    Topfree Dulyapat แต่ผมลองเติม E85 นะครับ เพราะ E20 กับ Gas 91 ราคามันใกล้เคียงกันน่ะครับ :) เลยลองเติม E85 แล้วพี่วิ่งอย๋เส้นไหนครับเนี่ย

19. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    วิ่งชลบุรีครับ..ถ้าเติมe85ต้องเพิ่มกล่องe85ช่วยครับศึกษามาเยอะครับแต่รุ่นb14ต้องทำเยอะกว่าชาวบ้านเค้า

20. Na N'Tec

0
    0
    0
    555+ครับ ผมนึกว่าอยู่แถวๆแปดริ้ว เห็นมีรถสีเดียวกันเลยครับ

21. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    อ่อ..ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้