พี่ๆคับ คอยล์โรตารี่ มาสด้า จะนำมาแปลงใส่ ga16 ได้รึป่าวคับ แล้วใช้ตัว13b รึว่า 20b...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chicharito Zhar, 9 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    พี่ๆคับ คอยล์โรตารี่ มาสด้า จะนำมาแปลงใส่ ga16 ได้รึป่าวคับ แล้วใช้ตัว13b รึว่า 20b คับ แปลงยากมั้ยคับ ขอบคุณคับ

2. ใช้13b ครับ. ลองหาจานจ่าย ga16vtc ฝาขาวดูครับ คุ้นๆว่าเป็นคอยล์แยก

3. ถ้าจะแปลงจานจ่ายเดิม ต้องเจาะกะลาจานจ่ายทำหัวเสียบสายไฟแรงสูงที่มาจากคอยล์ ต้องตัดขั้วไฟแรงสูงจากคอยล์เดิมทิ้งไม่ใช้ รวมทั้งขาไฟที่เข้าคอยล์เดิมด้วย. ต่อสายไฟจากขาpower transister ที่อยู่ในจานจ่าย มาเข้าคอยล์โรตาลี่ คราวๆเท่านี้ครับ. ลองหาข้อมูลจากinternetดูครับ. ลองดูครับ. พังซื้อใหม่ อะไหล่ถูก 555

4. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    ขอบคุนคับพี่.^^

แก้ไขเพิ่มเติมนะครับ จานจ่ายGA ถอดคอยล์ออกมาได้เราก็ต่อสายไฟจากสายที่เข้าคอยล์เดิม ลากออกมาข้างนอกต่อกับคอยโรตารี่ เจาะกะลาทำขั้วไฟแรงสูงใหม่ ส่วนข้อมูลด้านบนเป็นของSR ครับ ^ ^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้