จะเปลี่ยนยางหุ้มเพลาขับ จะถอดอะไรบ้าง ถอดล้อแล้ว จะเอาออกไงอาครับ ถอดมา 2 ชั่วโมงละ 55...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โดราเอมอน น่ารัก, 11 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    จะเปลี่ยนยางหุ้มเพลาขับ จะถอดอะไรบ้าง ถอดล้อแล้ว จะเอาออกไงอาครับ ถอดมา 2 ชั่วโมงละ 55 ยังหาวิธีเอาออกมะได้เจย เริ่มเหนื่อย

1. หรือต้องเอา 2 ตัวนี้ออกตัว

2. ถอดน็อตล็อคปลายเพลา เบอร์32 และกระซวกออกมาฮะ...

3. ต้องถอดไม้ตีกลอง หรือปล่าวครับ

4. พี่ตุ้ย มาเอง เจย ครับ ป๋ม

5. ถอดน๊อตคอม้า ที่ยึดโช๊ค2ตัว แกนดุม 32 บล๊อกยาว ออกแล้ว

6. อาชีพเลยเรื่องเพลา

7. สุดยอดครับพี่ตุ้ยพอถอดออกจากดุมล้อได้แล้หาเหล็กแบนๆมุดเข้าไปใต้เครื่อง งัดแกนเพลาออกมาครับใช้แรงนิดหน่อย พอเอาออกมาได้แล้วก็ถือโอกาสอัดจาระบี ระฆังตัวในด้วยเลยครับ

8. ถ่ายน้ำมันออกก่อนก้อดีนะ ไม่งั้นงัดมา น้ำมันทะลัก

9. เอียงมากๆก้อได้ แต่อันตรายเวลาเรามุดเข้าไปงัด

10. แกนเพลาอ้วน ต้องเอาค้อนตีหัวเพลาออกมา แล้ว ใส่กลับเหมือนเดิม

11. หรือเอาอะไรไปลองไว้ตอนงัดออกก็ได้ครับแล้วค่อยซื้อมาเติมใหม่

12. งั้นก้อได้

13. พี่ตุ้ยวันนั้นผมจะตีหัวเพลาออก ตียังไงก็ไม่ออก เห็นในคลิบตีออกง่ายจังครับ

14. ถามจารเจิ้นดิมาบ้านผม ผมตีทีเดียวหัวกระเด็น

15. นึกภาพ ไม่ออกเจย เคยทำแต่ server computer แหะๆๆ อยากลอกทำบ้าง งับ

16. ผมตีซะฆ้อนบิ่นหมดเลย อีกอย่างกลัวตีพลาดอะครับเลยเหนื่อยกว่าเดิม

17. กำลังลื้อ เดี๋ยวก็รู้จะสำเหร็จหรือ ต้องไปหาช่าง

18. แล้วตอนนี้เอาออกได้หรือยังครับ

19. เล็งดีดี ตีทีเดียว แรงๆ

20. กำลังให้น้องไปซื้อ บล็อคเบอร์ 32 ครับ ในชุดเครื่องมือมันมีแต่แบบสั้น อ่าครับ

21. คิงโทนี ประมาณลูกละ 500

แพงจุงเบย พี่ตุ้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้