เวลารถกะเด้งมีเสียงอึดๆแถวๆโช๊คหน้าด้านขวาเป็นเพราะอะรัยคับ รบกวนผุ้รุ้หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jeff Anirut KumPa, 13 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เวลารถกะเด้งมีเสียงอึดๆแถวๆโช๊คหน้าด้านขวาเป็นเพราะอะรัยคับ รบกวนผุ้รุ้หน่อยคับ

1. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    คงต้องไล่แร้วละคับ อาการที่เกิดจากเสียงบอกยากคับ.

2. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    เช้คที่ลูกยางรองเบ้าโช๊คโดยการกดหน้ารถดูก่อนคัช ว่ามีเสียงมาจากเบ้ารึป่าว เด่วรอพี่ๆเค้ามาบอกอีกนะคับ^^

3. ยางตรงนี้ขาดอะ

4. เวลาขับคานรถโยกนิดๆจะมีเสียงคับ

5. ไอ้นั่นมันยางกันฝุ่นขาดไม่เป็นไร

6. อืด ให้แยกน้ำครับ

7. Kenta Ballboy

Kenta Ballboy Guest

0
    0
    0
    แยกน้ำ เพิ่มเส้น ไม่หงอก ด้วยปะพี่ตุ้ย มะระเยอะๆ อิอิ

8. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    เจฟ ขับไปหาพี่ตุ้ยเลย อาทิตนี้

9. มันดังอยู่แค่ฝั่งขวา หน้าเดียวคับ

10. ตุ้ย นะจ๊ะ พี่ตุ้ยเม็ดมุขเยอะจัง อุ้ย มุข

11. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    น๊อตล้อแน่นปะนั่น ลองเช็คเบ้าโช้คตามที่คุณชาร์บอกยัง เจฟ

12. ทิตนี้พี่ไม่ว่างคิดว่าโช๊คตายแระ

13. เวลารถมันโยกนิดๆดังหมืนอะไรมันฟืด

14. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    ยังแน่นใช่ปะ เบ้าโช้คอะ

15. ลองกด แร้วฝั่งที่บอกมีเสียง ตรงโช๊ค

16. ตุ้ย นะจ๊ะ ต้องเปลี่ยนโช๊คหรือซ่อมได้ครับ

17. มันดังตอนขึ้นลงหรือเปล่าครับ

18. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    พี่สัมพันธ์ มาช่วยละเจฟ เย้เย้ พี่ตุ้ย เที่ยวไหนอาทิตนี้ครับ

19. ส่วนมากที่มีเสียงเกิดจากลูกหมากต่างๆที่เครื่อนที่ได้เกิดจากยางกันฝุ่นขาดและลูกหมากหลวมจะดังในขณะเปลี่ยนทิศทางการทำงานครับ

20. โช็คแตกหรือลูกปืนแตก

21. ครับพี่เปี๊ยก สัมพันธ์ พลสมัคร ขอบคุนมากคับอาการตามที่พี่เปี๊ยกบอกเปะเรย

22. แล้วต้องทำยังงัยต่อไปคับพี่เปี๊ยก ต้องเปลี่ยนโช๊คใช่เปล่าคับสัมพันธ์ พลสมัคร

อาจาร์ เจิ้นเจิ้น ณ. สุวรรณ ขอคำชี้แนะด้วยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้