เปิดแอร์แล้วรถสั่น ทำงัยดีครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Nop JipJip, 16 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nop JipJip

Nop JipJip Guest

0
    0
    0
    เปิดแอร์แล้วรถสั่น ทำงัยดีครับ

2. True Story

True Story Guest

0
    0
    0
    เกี่ยวกับระบบไฟไหม อันนี้ไม่รู้นะ มาแชร์เฉยๆ รอผู้รู้นะครับ

3. ยางแท่นเครื่องเปลี่ยนหรือยังอ่ะคับ

4. ต้องคอยสังเกตอาการดูก่อน(ว่ามันสั่นสู้หรือสั่นถอย 55)ส่วนใหญ่เท่าที่พบน่ะของนีออนมักจะเป็นที่ระบบไฟจุดระเบิด

5. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ลองเช็คสายท่อลมเว็คคั่มดูก่อนครับ อาจจะมีรั่ว....

6. ต้องห่มผ้าให้รถมั้งน่ะมันคงหนาวจนสั่นเพราะแอร์เย็นจัด (ขำ ๆ นะอย่าโกรธล่ะ)

7. Jate Ne On

Jate Ne On Guest

0
    0
    0
    Idel Control ยังทำงานปรกติรึปล่าวครับลองเช็ดดู นีออนเราอายุอานามก็หลายปีแล้ว ลองตรวจพวกสายไฟที่เดินเข้าคอมแอร์ดูครับถ้าสายขาดก็มีส่วนเพราะ ตัวมู่เลย์อาจทามงานมั่งไม่ทำงานมั่ง ทำให้รอบเครื่องสวิงจนทำให้เครื่องสั่นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้