สายท่อยางจากหม้อต้มไปถึงมิ๊กเซอร์ต้องยาวประมาณเท่าไหร่ครับ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Piyawech Roumphaothai, 21 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    สายท่อยางจากหม้อต้มไปถึงมิ๊กเซอร์ต้องยาวประมาณเท่าไหร่ครับ และความยาวมีผลต่ออะไรไหมพอดีของผมทำมันยาวขึ้น ไม่รู้ส่งผลให้มันเร่งไปถึงความเร็วสูงสุดไม่ได้หรือป่าว เพราะตอนที่ใส่กรอยเปลือยเอาหลายมาลงที่แบ๊ต แล้วสายเดิมมันขวางกันเลยต้องอ้อมมันเลยยาวขึ้น และก็ตามมาคือเร่งไม่แรงเหมือนก่อน แถมฝากระโปรงรถ ยังไปทับสายยางที่ส่งแก๊สจากหม้อต้มมามิ๊กเซอร์อีก ที่เล่ามาทั้งหมดมันทำให้มีผลเสียไรมั่งครับ

1. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    รออ่านด้วยคน ผมก็รู้สึกว่ารถผมเร่งยังไงมันก็ไม่เกิน140 ถ้าหมุนให้แก๊สเข้าเยอะอัตรเร่งดีขึ้น แต่มันก็ไปตัน140 อยู่ดี เปลี่ยนติดหัวฉีดกันดีมั้ย หุหุ

2. Pangki Ka

Pangki Ka Guest

0
    0
    0
    ดี ติดเยย จ่ายด้วย :p

3. นายวิ่งแก๊สใช่ป่ะแล้วได้ลองน้ำมันไหม รถผมมันใช้น้ำมันไม่ได้เลยไม่ได้ลองน้ำมัน

4. รถผมใช้แก๊สเหยียบถึง160แล้วแต่ยังไปได้อีก(รถเยอะต้องถอนคันเร่ง)ยังไม่เคยเหยียบสุดเลยไม่รู้ว่าถ้าเหยียบสุดๆจะได้เท่าไหร่(แบบมิ๊กเซอร์)ใช้น้ำมันได้ปกติครับผมจะใช้น้ำมันอย่างน้อยอาทิตย์ละครั้ง ครั้งละประมาณ20กิโลเมตรกันหัวฉีดเจ๊งครับ

5. P'Keng Somdej

P'Keng Somdej Guest

0
    0
    0
    ผมติดแก๊สระบบดูด เหยียบได้ 180

6. ทำเรียบร้อยแ้ล้วซื้อท่อยางแบบโค้งมาต่อที่ปากมิ๊กเซอร์แล้วทำแบบสั้นสุด ๆ ตอนนี้วิ่งปกติดีแล้ว ทางสั้น แต่ซัดมันได้ 168 แต่ความเร็วยังเร่งได้อีกเยอะเลย ดีใจจังหายซะที

7. P'Keng Somdej

0
    0
    0
    ตอนนี้ใส่แม๊ก 16'' รู้สึกว่าความเร็วต้นจะตกไป แต่ความเร็วยังมิได้ลอง

8. เป็นไงระบบดูดช่วยบอกหน่อยคราฟ

9. เหยียบแรงดีหราคราฟ

10. P'Keng Somdej

0
    0
    0
    ปกติระบบแก๊สจะมี ระบบหัวฉีดกับมิ๊กเซอร์หรือระบบดูด ซึ่งผมใช้อย่างหลังอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้