สายR7 มันรองรับแค่E20 แต่มันดันบอกมาว่า e20/e85 แล้วตกลงว่ามันรองรับ E85 ด้วยไหมครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 18 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สายR7 มันรองรับแค่E20 แต่มันดันบอกมาว่า e20/e85 แล้วตกลงว่ามันรองรับ E85 ด้วยไหมครับ สงสัยจังเลย รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

1. Boyd Srisawad

Boyd Srisawad Guest

0
    0
    0
  2. Boyd Srisawad

Boyd Srisawad Guest

0
    0
    0
    ตาม link ข้างบนนะครับ

3. สรุปว่ารองรับ e85 ใช่ป่ะครับ (แอบเข้าข้างตัวเอง) อิอิ

4. ไม่ได้คับ เคยใช้แล้ว สาย R7 ระเบิดเลย ( แต่ผมเพิ่มปั้มติก และแรงดันเรกกูเรทด้วยนะ)

5. หากทำจาก PTFE (Polytetrafluoroethylene) Hose ก็ทน E85 E100 และ Methanol ได้100% ครับจะจุ่มจะแช่ได้ทั้งนั้น+++ หากมีแรงดันสูงด้วยต้องดูค่าทนแรงดันที่เขียนไว้หน่วยเป็น PSI เช่น สาย PTFE Stainless Steel Braided Hose ยี่ห้อ BMRS Progold ขนาดสายเบอร์ 6AN ทน 500PSI //ยี่ห้อ Aeroquip 6 AN ทน 2500PSI สองยี่ห้อนี้รถ NASCAR เขาใช้กันครับ

6. อย่าพึ่งเชืื่อที่เขาเขียนไว้จนกว่าจะได้ลองใช้เองครับ สองยี่ห้อที่ผมว่าไว้ผมสั่งมาใช้เองทั้งระบบไล่ไปตั้งแต่ สายเบอร์ 10 AN, 8 AN และ 6 AN ปรับ Regulator ไว้ 45 PSI ครับ ภายใต้สภาวะห้องเครื่องค่อนข้างร้อนครับ

แต่ตอนนี้ใช้สายตัวนี้กับ e20 มาปีนึงแล้วครับ เช็คอาทิตย์ที่แล้ว ยังโออยู่ครับ ไม่มีรอยร้าว หรือแตกแห้งกรอบใดๆครับ ปล. e20 ในเครื่อง e13 11เดือน ga15de หนึ่งเดือนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้