รบกวนพี่ๆครับ D16Y8 ไม่รู้ ตั้งไฟยังไงดีครับ รอบกลางๆ ถึงปลายๆ เร่งไม่ค่อยขึ้น...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Imgzx Nophongkajorn, 5 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนพี่ๆครับ D16Y8 ไม่รู้ ตั้งไฟยังไงดีครับ รอบกลางๆ ถึงปลายๆ เร่งไม่ค่อยขึ้น เมื่ออาทิตย์ก่อนยังดีๆ 2วันที่ผ่านมา ไปอู่ให้เขาถอดล้างจานจ่ายด้วยครับ รอบประมาณ 3500+ เสียงเครื่องกับท่อ ดังไม่เหมือนตอนแรกครับเลย สงสัย รู้สึกอืดขึ้นด้วย

1. ตั้งไฟ ก็ต้องยิง ทามมิ่งไลท์ครับ ให้มาคตรง แต่ถ้ารถจูนกล่องมาแล้ว ต้องรู้ว่าเค้าตั้งไฟมาเท่าไหร่ครับ

2. ครับผม จูน P08 มาแล้วครับ สงสัยต้องไปตั้งไฟใหม่ เพราะขับรู้สึกได้เลย ต่างจากตอนแรกเลยครับ รอบปลายเกียร์

3. ช่างคงจะตั้งไฟอ่อนมานะครับ

ครับ เพราะ รอบ idle มันรอบสูงไปครับ ช่างเลย ลดรอบ ลงมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้