เข้าเกียร์ n แล้วสตาทไม่ได้ เกิดจากอะไรหรอครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย อธิพัชร์ ศิริพงษ์หิรัญ, 26 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เข้าเกียร์ n แล้วสตาทไม่ได้ เกิดจากอะไรหรอครับ

1. งั้นลองเลื่อนไปp ดิคร้าบ

2. สวิทช์คันเกียร์ไม่ตรงหรือบูชที่สายเกียร์แตก

3. Monzter Mixer

Monzter Mixer Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเป็น เปลี่ยนสวิทคันเกียร์แล้วหายอะครับ!

4. คือผมไปยกเกียร์ใหม่มาอะครับ เนื่องจากเข้าเกียร์ตอนเช้าแล้วรถไม่ออก เกียร์เก่าสตาทได้ปกติ พอยกเกียร์ใหม่มา สตารทไม่ได้เลยครับ TT

5. Taloya Subpub

Taloya Subpub Guest

0
    0
    0
    ลองให้ช่างตั้งสายเกียร์ใหม่ดูอะครับ

6. เอาไปให้ช่างดูใหม่เลยครับ

เจอสาเหตุแล้วครับ ต้องกดคันเกียร อีกนิดนึงสตาทได้เลยครับ มันสลักที่ล๊อคกับเกียร์ไม่ตรงกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้