ปัญหาอีกแล้วค่า TT กระจกมองหลังหลุด ใช้กาวร้อนเอาไม่อยู่ พี่ๆใช้อะไรกันคะ??...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Kapong Pang, 30 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kapong Pang

Kapong Pang Guest

0
    0
    0
    ปัญหาอีกแล้วค่า TT กระจกมองหลังหลุด ใช้กาวร้อนเอาไม่อยู่ พี่ๆใช้อะไรกันคะ?? (ตอนนี้กระจกแอบเลอะคราบกาวเต็มเลย >p>

2. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    หลุดตรงไหนอะครับ หลุดเฉพาะแผ่นกระจก หรือก้านมันหักอะไรแบบนี้

3. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ถ้าตัวชุดตัวยึดกระจกหลุดจากกระจกเอาไปให้ร้านกระจกติดให้ครับ เคยเห็นเป็นกาวสำหรับยึดกระจกโดยเฉพาะ และจะแข็งตัวโดยแสงอัลตร้าไวโอเล็ตครับ... แต่อย่าลืมเคลียร์คราบกาวร้อนก่อนนะครับ.

4. ถอดตัวกระจกกับ ฐานที่ยึดติดกับกระจกออกครับ กาวติดกระจก โฮมโปรมีขายอยู่ครับ ติดเองก็ได้ ทิ้งไว้ซัก5นาที แล้วค่อยเสีบตัวกระจกกลับเข้าไป แต่ถ้ายุ่งยากเกิน แนะนำไปร้านเลยครับ

5. Kapong Pang

0
    0
    0
    ขอบคุณมากค่ะ ^^ ว่าแต่ไปร้านกระจกมันจะแพงมั้ยคะเนี่ย 55

6. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ลองไปสอบถามดูก่อนก็ได้ครับ แต่ของผมเคยเจอร้านดีมั่กๆไม่คิดตังค์เลย...

7. Kapau Pae

Kapau Pae Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากๆคับบ ^^

8. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ห้าร้อย! .... แม่เจ้าไมแพงจัง งั้นไปซื้อกาวที่โฮมโปรก็มีขายครับถ้าจำไม่ผิด จะเป็นแบบติดกระจกโดยเฉพาะเลย ลองถามพนักงานขายดู ราคาหลอกละร้อยบวกลบ ประมาณนี้...

9. กาวโฮมโปรรู้สึกจะ 120 นะครับ

10. Kapong Pang

0
    0
    0
    500 นี่ช็อกเลย =[]= 555

11. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ลองถามดูที่ร้านกระจกหลายๆร้านดูก่อนครับ อาจจะไม่แพงอย่างที่คิด...

12. Kapong Pang

0
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ ^^

13. Bond Comsquare

0
    0
    0
  14. Timtim Mormor

Timtim Mormor Guest

0
    0
    0
    เคยจ่ายที่ร้านกระจก ... 200 ครับ

15. Bond Comsquare

0
    0
    0
    อ่ะ.. เริ่มถูกลงเรื่อยๆแระ... อิๆๆ ;)

16. Timtim Mormor

Timtim Mormor Guest

0
    0
    0
    เดี๋ยวนี้ จะทำอะรัย ต้องถามราคาก่อน.......ผมเห็นด้วยครับ จะได้ไม่โดน....

17. Tor Kalasri

Tor Kalasri Guest

0
    0
    0
    ผมเคยโดน 400 ว่าโหดแล้วนะ

18. Tor Kalasri

Tor Kalasri Guest

0
    0
    0
    รู้สึกดีขึ้นเยอะเลย

19. Mongkol Thanoi

Mongkol Thanoi Guest

0
    0
    0
    ผมใช้กาวซิิลิโคนหลอดไม่ถึง 200 บาท ติดไว้ประมาณ ครึ่งวัน แน่นนะครับ ใช้งานได้ถึงทุกวันนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้