มี เสียงลมเวลา เบรก ตรงที่ทำวงกลมสีแดง เบรกแข็งมาก ครับ ถ้ารั่วซ่อมได้ใหม หรือ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โดราเอมอน น่ารัก, 3 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    มี เสียงลมเวลา เบรก ตรงที่ทำวงกลมสีแดง เบรกแข็งมาก ครับ ถ้ารั่วซ่อมได้ใหม หรือ ซื้อใหม่ ขอราคา หน่อยครับ Help Me ดันมาเสียต่างจังหวัดอีก อยากจะร้องให้

1. เคยเปลี่ยนลูกละ1000ครับ

2. เปลี่ยนอะไรหรอครับ เปลี่ยนหม้อ หรือ อะไรครับ ป๋ม

3. อยากทำเอง อิอิ ใครมีข้อมุลบ้างครับ

4. เปลี่ยนหม้อลมทั้งลูกคุ้มกว่าครับ ผ้าไดอะแฟรมรั่วอ่ะ

5. ทำเองไม่ยาก แต่ยากตอนถอดใส่ เพราะต้องตั้งระยะสากขาเบรคให้พอดี ใช้ปั้มเบรคตัวบนเก่าได้ แต่ต้องเทียบหม้อลมเบรคให้พอดีน่ะ เหงื่อตก งมนาน ให้ช่างทำแน่นอนกว่าครับค่าแรงสัก พัน นึง

6. ประมาณ 1000 ใช่มะครับ เปลี่ยนเฉพาะ หม้อ

7. ไม่เกินนี้หรอกครับ เพราะไม่ต้องไล่ลมเบรคใหม่ กรณีไม่เปลี่ยนแม่ปั๊มบนด้วยน่ะ เพราะอันนั้นจะมีค่าน้ำเบรคเพิ่ม

8. ขอบคุณครับ ^_^

9. อ่อ แล้วถ้าเปลี่ยน ยกชุด นี่ ประมาณเท่าไรอ่าครับ

10. บวกค่าน้ำเบรคไปอีกประมาณ 2 ลิตร ครับ เคยใช้ยี่ห้อไหน ราคาไหนก็ตามนั่นครับ ตอนไล่บมเบรคครับ

11. ปั๊มบนผมแนะนำว่าตรวจเช็คก่อนดีกว่าน่ะว่ารั่วเพราะลูกยางในกระบอก หรือ กระบอกเป็นตามดครับ. เป็นน้อยๆ ขัดกระบอกได้ เป็นเยอะ เบิกกระบอกใหม่ ใส่ในซิงๆ ทุกชิ้นครับ

12. ที่เคยเจอมานะครับ ถ้าเหยียบแล้วแข็งและมีเสียงลม หม้อลมพังครับ เคยซื้อมาหม้อลม+กระบอกปั้ม ไม่เกิน1500ครับ☺

13. ที่บ้านผมขายลูกละ1400 ชั้นครึ่งยกหม้อปั๊มบน

14. ตามคอมเม้น พี่ตุ้ยครับลูกละพันกว่าบาท เปลี่ยนยกหม้อปั้มบนไปเลยครับ ยืนยันอีกคนนึงที่เคยเจอ เหยียบเเล้วเเข็ง มีลมออกฟีดๆ

15. ถ้าปั้มบนมีน้ำมันซึม. มีเบรคลึกบางโอกาส. จะซื้อแต่ปั้มเซียงกงดีไม๊ครับ

เช็คดู เสียตรงไหนก็เปลี่ยนตรงนั้นก็ได้ ปั๊มหรือหม้อลม แต่เปลี่ยนยกชุดคุ้มกว่า เชียงกงสภาพดีๆเยอะเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้