สวัสดีคับ พอดีอยากจะขับรถ พาคุณพ่อ คุณแม่ไปเที่ยวชะอำ แต่ใจกังวนว่า รถติดแก็ซมา 80000...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Look Tao, 3 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Look Tao

Look Tao Guest

0
    0
    0
    สวัสดีคับ พอดีอยากจะขับรถ พาคุณพ่อ คุณแม่ไปเที่ยวชะอำ แต่ใจกังวนว่า รถติดแก็ซมา 80000 โลแล้ว ยังไม่เคยทำอะไรเลย แต่ก้อยังไม่มีปัญหาอ่ะไรนะคับ ยังชับได้ปกติ แต่สังเกตุเห็นสายตรงหัวฉีด แตกลายงานิสหน่อยเลยกังวลคับ อีกอย่างร้านติดแก๊ซที่ติดมาปิดไปแล้ว ท่านใดพอจะแนะนำร้านเดินสายแป็ซแบบจบๆ หน่อยได้ไหมคับ แก็ซยี้ห้อ AG ขอบคุณมากคับ

2. หาใกล้บ้าน และคุยความถี่เดียวกัน จบสุด

3. Look Tao

0
    0
    0
    ผมไปถามมา ร้าน AL GAS เค้าแจ้งว่า เปลื่ยนสายชุดหน้า 1800 บาท

4. Look Tao

0
    0
    0
    ไม่ทราบว่าทั่วไปราคาประมาณนี้หรือ ป่าวคับ แบบว่าอยากประหยัดเอางบไปเที่ยวอ่ะคับ

5. อันนี้ไม่ทราบคับ ขอโทษจิงๆ

6. Toon Chopz

Toon Chopz Guest

0
    0
    0
    ขอถามนอกประเด็นน่ะ พี่ไปกดหน้าลงกี่นิ้วอ่ะครับ

7. พันแปดสูงไปครับ ลองไปสอบถามหลายๆร้าน

8. ไปร้านอะไหล่ที่อุปกรณ์ แก๊ส เลยครับ เปลี่ยนเองไม่ยาก ครับ

9. ไม่แพงด้วย ^)^

10. Pong Nutto ST

Pong Nutto ST Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนพวกท่อยางต่างๆ ถ้าพอมีความรู้บ้าง หาร้านที่ขายอุปกรณ์แก๊สรถยนต์ ขับไปร้านเลยให้เขาจัดชุด พวกท่อยาง,เหล็กรัดสายมาเปลี่ยนเอง ผมว่าไม่เกินพัน ของผมก็ซื้อมาเปลี่ยนเอง จำไม่ได้แล้วว่าหมดไปกี่บาท พอดีซื้อรวมกับชุดสายจูนแก๊สมาด้วย

11. Look Tao

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านคับ สุดท้าย ให้ AL Gas จัดการให้คับ จบที่ 1800 บาท คร่าวหน้าคงหาชื้อสายมาทำเองแล้วคับ ไม่ยากเลย ...

12. Look Tao

0
    0
    0
    Thanaruj Soontornvaleenon เจ้าของเก่าทำมาสิคับ ผมไม่แน่ใจนะคับ แต่ว่าขับลำบาก เตี้ยไปนิส....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้