ใครทราบบ้างครับ ไฟเส้นสีเหลืองที่ไปเลี้ยงรีเลย์คอมแอร์ มันมีฟิวส์อยู่ตรงไหนครับ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Songkiat Mukdapitak, 27 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครทราบบ้างครับ ไฟเส้นสีเหลืองที่ไปเลี้ยงรีเลย์คอมแอร์ มันมีฟิวส์อยู่ตรงไหนครับ ตอนนี้ไฟเส้นนั้นมันไม่มีไฟมาครับ ทำให้คอมไม่ทำงาน ไฟ A/C คอนโซลแอร์ดับไปเลย ตอนนี้ ต่อสายตรงจากกล่องฟิวส์ ที่พ่วงสวิทย์กุญแจ (จะมีไฟมาก็ต่อเมื่อเปิดสวิทย์กุญแจ) แล้วใส่ฟิวส์ไปอีกตัว แล้วไปต่อเข้าสายไฟที่ต่อเข้ารีเลย์คอมแอร์ ทำให้แอร์ทำงานได้ ไฟ A/C หน้าปัอแอร์ติด เลยอยากรู้ว่าสายไฟเส้นนี้มันมีฟิวส์อยู่ตรงไหน หรือมันพ่วงมาจากรีเลย์ตรงไหน...... อยากต่อให้มันถูกต้อง ไม่อยากต่อตรง

1. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
  2. เท่าที่รู้นะคับ ตอนนี้มีแค่ฟิวรังสิตอ่ะคับ เพราะฟิวบางแคปิดปรับปรุง อิอิ

3. จะกด like ให้ดีไหมเีนี่ย...บอย

4. Palin Omsin

0
    0
    0
    ผมมี PDF แมน่วล แอ๊บให้มา แต่จำไม่ได้ไม่รู้ว่าอยู่หน้าที่เท่าไร

5. Palin Omsin

0
    0
    0
    63 เม๊กอ่ะ ใหญ่พอสมควร

6. ผมมีเหมือนกัน อ่านไม่ไหว

7. รอแอป มาตอบดีกว่า ดึก ๆ คนนี้ชอบดึก ๆ

8. Palin Omsin

0
    0
    0
    อ่อ นั่นล่ะไล่ทีล่ะหน้า ยังกะเยนโล่ เพ๊ดเจ๊ด

9. ภาษาอังกฤษล้วน ๆ

10. Jaturaphut Chaiy

Jaturaphut Chaiy Guest

0
    0
    0
  11. ตรงนี่แหละชาย

12. Jaturaphut Chaiy

Jaturaphut Chaiy Guest

0
    0
    0
    ตั้งกระทู้ยังไง

13. ช่องสี่เหลี่ยมยาวๆ ด้านบน ...ที่พิมพ์ว่า เขียนอะไรบางอย่าง

14. 555+ เล่นมาตั้งนานแล้วนะชาย...อิอิ

15. เดี๋ยวน๊าดูโพยก่อน ป่วยครับเลยไม่ได้เล่น

16. เอาล่ะลองเช็คจากในรถดูก่อนครับ โดยเอาสายที่จั๊มออกก่อน แล้วมุดดูแถวคอนโซลหน้าตรงโบลเออร์แอร์ จะเห็นปลั๊ก ที่เสียบไปหาตัวคบคุมแผ่นบังคับอากาศ

17. ให้ถอดและ เช็สายสีเหลืองว่ามีไฟบวกมาปล่าว เพื่อขีดขอบเขตในการเช็ค

18. ปลั๊กตรงโบวเวอร์ใต้เกะ ลองเช็คแล้ว ไม่มีไฟมาเหมือนกัน

19. ว่าไฟไม่เข้าแอร์ทั้งหมดหรือบางส่วน

20. หมดครับ ไม่มีไฟมาเลย

21. โอเชทีนี้ก็เช็คที่ ฟิวส์ในรถ ตัวที่พิกัด 10 แอมป์ เห็นเค้าเขียนว่าฟิวส์เบอร์ 5 ครับ

22. ตำแหน่งที่ 5 มันเขียนว่าไรครับ ภาษาอังกฤษนะ

23. จากนั้น ดูที่แผงเหนือฟิวส์ขึ้นไปมันจะมี จั๊มเปอร์ว่างๆติดกัน 3 ช่อง ช่องซ้าย ACC ช่องกลาง ON ช่องสุดท้าย ST ลองวัดขณะบิดกุญแจดูครับว่าตรงไม๊

24. เดี๋ยวดูก่อน

real defroster / headet seat ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้