Accord 88 วาง B20B

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย hs5aag, 7 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hs5aag

hs5aag New Member Member

37
    1
    0
    สอบถามผู้ที่ลงมาแล้วว่า
    1. เกียร์ตัวนี้จะมีตำแหน่ง D1 รึไม่ครับ...ถ้ามีตำแหน่ง D4 D3 2 1
    2. จอไมล์เราไม่มี 1 ต้องแปลี่ยนจอไมล์หรือไม่ครับ

กำลังจะลงวันสองวันนี้...ช่วยหน่อยนะตรับ

2. livingmall

livingmall New Member Member

19
    0
    0
    รอคำตอบด้วยคนฮะ

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เครื่องเดิมส่วนมากวางใหม่ต้องเปลี่ยนไมล์ด้วยครับ เครื่องเดิมเป็นไมล์สาย

4. hs5aag

37
    1
    0
    ขอบคุณครับ...ตอนนี้สั่งขอไปหมดแล้วครับ จอไมล์ เครือง เพลา กล่อง เกียร์ คันเกียร์ + จุกจิก 33200 ครับ

5. mike_2005

mike_2005 New Member Member

9
    0
    0
    สวัสดีครับ คุณ hs5aag
    ผมใช้รุ่นนี้อยู่ ปัจจุบันเครื่องพังครับ

ผมขอสอบถามหน่อยครับว่า

1.แล้วเครื่องเดิมใช้รุ่นไหน และ ทำอย่างไร
    2.เครื่องซื้อที่ไหนราคาเท่าไร
    3.ราคาที่ซื้อ 33,200 บาท แยกออกเป็นอะไรบ้างรวมค่าวางหรือไม่ และ ถ้าวางๆ ที่ไหน

รบกวนตอบทาง Mail นะครับ [email protected]

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ว้า...........ตอบทางเมล คนอื่นก็ไม่รู้นะซิ...อิอิ

7. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    มันเป็นความลับทางราดชะกาน คุณน้อง

8. hs5aag

37
    1
    0
    เดี๋ยวว่าเป็นความลับ..อิอิ
    ราคาที่แจ้งไปไม่รวมค่าวางนะครับ ของที่ได้ เครื่อง เกียร์ กล่อง เพลา ยางแท่นเครื่อง จอไมล์ ปั๊มติ๊ก น่าจะประมาณนี้ครับ(เพราะทางอู่หาให้ครับ)
    เครื่องเดิมคงยกลงไว้ที่อู่ครับ(เครื่องเดิม a20 คาร์บูครับ) สอบถามกับทางอู่เรื่องใบ invoice ได้ความว่าทางร้านที่ กทม. จะแจ้งต้นทางครับแล้วเราค่อยไปแจ้งที่ขนส่งอีกทีนึง
    ผมอยู่ที่เชียงใหม่นะครับ..หาของยากหน่อย....

9. hs5aag

37
    1
    0
    เดี๋ยวจะมาตอบอีกที่ว่าทำยังไงบ้างเวลาลง...เผื่อผู้ที่สนใจจะเปลี่ยนเครื่องได้รู้ครับผม ว่าจะต้องมีอะไรเพิ่มเติมอีก
    ลุ้นอย่างเดียวว่าจะจบทีเดียวเลยรึเปล่า.......

10. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    มีภาพปรากรอบก็ดีนะคับ
    จะได้ไว้ดูเวลากินข้าวต้ม อิอิ

11. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    รอชมอยู่นะคร๊าบ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:10:46 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:10:25 ----------

ถ้ามีขั้นตอนในแต่ละขั้นตอน ถ่ายรูปแล้วอธิบายให้ เพื่อนๆสมาชิกในคลับ ได้ชมกันด้วยนะครับ แล้วโพสต์ลงที่ กระทู้ http://racingweb.net/forums/showthread.php/435424-*****SHOW-OFF-YOUR-RIDE*****/page11 <<<<<< กระทู้นี้ครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ โฮเต็นเซียร่าไฟ๊อันฟ่าอันฟ่าก๊อบ ผม เอ้ 88 ก๊าบ เป็นสมาชิกตัวน้อยๆ และเป็นผู้เยาว์ของพี่พี่น้าน้าทั้งหลายครับ ^_^

12. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ปลากรอบ เอามาตำส้มตำอร่อย

13. livingmall

livingmall New Member Member

19
    0
    0
    อยู่เชียงใหม่เหมือนกันครับ คันนี้วิ่งแถวๆเชียงใหม่แลนด์รึป่าวเห็นบ่อยๆ

33000 เกียร์อะไรครับพี่?

14. nong_acc88

4,280
    13
    38
    สมาชิกตัวน้อย ๆ และเป็นผู้เยาว์........

15. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ช่ายแล้วนะ ฮ๊าว์ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

16. hs5aag

37
    1
    0
    ไปดูเครื่องมาแล้วครับ เกินความคาดหมาย b20b เลขเครื่อง 92xxxxx น่าจะของ ออเทีย ครับ กล่ิอง+เลขเครื่องตรงกัน.....

17. chay 88-89

chay 88-89 New Member Member

431
    1
    0
    ครับน้าน้องทำไมต้องเปลี่ยนไมล์คือยังไงครับไมของเราใช้ไม่ได้หรอโปรดไห้ความกระจ่างด้วยครันบสนใจจะวางอยู่

18. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ของเราเป็นไมล์สายนะครับ รุ่นใหม่ ๆ เป็นไมล์ลอย.......ครับ

19. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    สาระจริงๆๆน้าน้อง

20. hs5aag

37
    1
    0
    ครับผ่านทางนั้นบ่อยครับ...
    ราคานี้เกียร์ ออโต ไฟฟ้าน่ะครับ...(คิ๊กดาวน์) ที่เกียร์รู้สึกว่ามีโอเวอร์ไดรว์ด้วย

เออ...ใครมีวงจรไฟป๊อบอัพบ้างครับ....กลัวตอนรื้อแล้วเดี๋ยวจะต่อกลับไม่ได้....เล่นเอาตัวรีเลย์สามตัวมัดรวมกัน

21. hs5aag

37
    1
    0
    เครื่องมาแล้ว

22. nong_acc88

4,280
    13
    38
    เฮ้อ! นึกว่า MILO ซะอีก จะได้ดื่มให้อร่อยไปเรย

23. chay 88-89

431
    1
    0
    คือยังไงครับไม่เข้าใจแล้วต้องซื้อกล่องรับสัญญาณไวเร็ตด้วยชิมิ..............หรือว่าต้องเอาไมล์รถรุ่นใหม่ๆมาใส่แทนหราครับน้าน้อง

24. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ไมรุ ไมรุ จุ๊กกรู๊ ไมรุไมรุ

25. chay 88-89

431
    1
    0
    เอาทีนี้ผมงงเป็นไก่ตาฟางเลยครับทำไมมันยุ่งยากจังครับคือคอลโซลเกียกับคันเกียก็ต้องเปลี่ยนใหม่ด้วยหรอครับไมล์ของเดิมก็ใช้ไม่ได้ชิมิที่เค้าบอกแค่แปลงแท่นเครื่องอย่างเดียวมิใช่หยอ...งงอ่ะรอดูครับ

26. nong_acc88

4,280
    13
    38
    อ่านเยอะ ๆ เดี๋ยวก็เข้าใจ (ยาก) ......5555

27. Vertex

Vertex New Member Member

277
    4
    0
    เรียก "ไมล์" ว่า "มาตรวัด ฯ" ดีกว่านะครับ มาตรวัดควาเร็ว , มาตรวัดรอบ อะไรทำนองนี้ คนไทยทำไมต้องใช้คำที่มีความหายไม่ถูกต้อง (เรียกกันผิดจนชินกัน คิดว่ามันเป็นคำที่ถูกแล้ว)

คนที่เขาไม่รู้พึ่งจะเข้ามาศึกษาจะงงๆ
    ความหมายของ ไมล์ = Mile (หน่วยวัดความยาวแบบ มาตรฐานอังกฤษ หรือ British Units)
    ซึ่งมันไม่ได้บ่งบอกว่าเรากำลังพูดถึง มาตรวัด

เครียดไปป่าวหว่า???????? 55555 พอระๆๆๆ

สรุปให้ชาย.... นะครับ ที่อ่านมาต้องมี
    1. Engine
    2. Gear
    3. คันเกียร์
    4. กล่อง ECU
    5. เพลาข้าง
    6. ชุดมาตรวัด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มีนาคม 2011
  28. Vertex

Vertex New Member Member

277
    4
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ โฮเต็นเซียร่าไฟ๊อันฟ่าอันฟ่าก๊อบ ผม เอ้ 88 ก๊าบ เป็นสมาชิกตัวน้อยๆ และเป็นผู้เยาว์ของพี่พี่น้าน้าทั้งหลายครับ ^_^[/QUOTE]

อ้าว.....น้าเอ้เล่นกะเขาด้วยหรา.......งั้นผมเอาด้วย
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ Hotel Sera Five Alfa Alfa Golf ผม E20UGG

29. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    อ้าว.....น้าเอ้เล่นกะเขาด้วยหรา.......งั้นผมเอาด้วย
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ Hotel Sera Five Alfa Alfa Golf ผม E20UGG[/QUOTE]

คิว อา แซ๊ด / คิว อา แซ่ด

อ๋อ

เก๊กโค่ เอ๊ย เอ๊กโค่ สอง อันปั๊ก เอ๊ย เครื่องแบบใส่ทำงาน (ยูนิฟอร์ม) กร๊อบกรอบ อิอิ (ท่าทางอร่อยนะเนี่ย กร๊อบกรอบเนี่ย ทะวิสตี้ชอตหรือป่าว เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)

30. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ยินดีได้รู้จักเช่นกันครับ hotel pum p'um three five zero per night

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้