ขอคำแะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย ยูซุบ, 27 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    จะทำสีรถใหม่อยากให้ช่วยเสนอหน่อยครับ อยากได้สีโทนสุภาพ ผมเลือกมาตามนี้ครับช่วยผมเลือกหรือมีสีหรือข้อเสนออะไรกันบ้าง
    ลองดูครับ

2. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    เหลืองคับ

3. sorsan

sorsan New Member Member

40
    1
    0
    ม่วงมุกครับ

4. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    ซุป...ลองดูสีน้ำตาลของฟีโน่ลายใหม่ล่าสุดดูคับ สวยดีอ่ะ ถ้ายังไม่ได้ทำสียังอยากทำเลย สุภาพตามคอนเซปด้วย

5. chay 88-89

chay 88-89 New Member Member

431
    1
    0
    ม่วงมุขอีกเสียงครับ+ขาวมุข(ดูหรูหราไปเลย)หรือถ้าอยากดุดัน สีดำแต่ต้องเป็นดูปองค์น่ะครับพี่ + สีบรอนซ์เงินครับ ถ้าสีเหลืองที่พี่ซุปเอามาไห้ดูผมว่าทำแล้วรถมันดูชราภาพอ่ะครับ

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ก๊อปเขามา...

1.สีขาว

ผมว่าเป็นสีที่ติดตาใครหลายคนเลยคับ เพราะแต่ก่อนไม่ค่อยเจอ แล้วที่สำคัญแต่งขึ้นง่ายคับ เข้าได้กะล้อหลากสี และดูเป็นแนวยุ่นๆ แต่ ณ ชม. นี้ ก็ถือว่าเป็นสีที่โหลพอควรเลย รถ STD สมัยนี้ มีสีขาวให้เลือก

แทบทุกแบรนด์เลยคับ จนรู้สึกว่ามันไม่โดดเด่นเหมือนเมื่อก่อนแล้ว

2.สีดำเงา

ถ้า ชอบแนวสุขุม ดูดีแบบขรึมๆ ผมว่าสี้นี้โอเลยคับ ยิ่งถ้าเป็นคนดูแลรักษารถดีด้วย ยิ่งแนะนำคับ สีดำจะทำให้รถดูเล็กและดูสปอร์ต ยิ่งถ้าใส่ล้อสีทองจะหล่อมากๆ คับ ส่วนถ้าล้อดำ ก็หล่อ แบบเรียบๆ(สไตล์รถสีเข้ม)

3.สีแนวๆเช่นส้ม,เหลือง,ม่วง,ฟ้า,

สี แนวๆ ณ ชม. นี้ถือเป็นกระแสที่มาแรงคับ สามารถเด่นได้ทันที พอเป็นจุดเด่นปุ๊บ อาจโดนสำรวจทันทีว่า แต่งเทพมั้ย ถ้าจะทำสีเด่นๆ แล้วไม่ให้ ดูเสี่ยวหรือลาว ผมแนะนำว่า ของที่ใช้ อาจต้อง เลเวลสูงสักหน่อยนึง

นะคับ เช่นอาจจะเล่นล้อยุ่นๆ เทพๆ บอดี้พาร์ท ของแท้ ฝาคาบอน โป่งหน้าคาบอน(ตามกระแสนิยมตอนนี้) ถ้าฟิล์มใสอีก ก็แนะนำว่าคงต้องแต่งภายในให้ดูดีในระดับนึงเลยทีเดียวคับ แล้วที่สำคัญต้องมีแนวเป็นของ

7. ยูซุบ

562
    4
    0
    ขอบคุณครับทุกคนตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ครับ

8. ยูซุบ

562
    4
    0
    สีนี้หรือปล่าวบอย

9. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
  10. ยูซุบ

562
    4
    0
    อันนี้หรือเปล่าบอย

11. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    แดงครับ แดงแป่ดแป่ดเลย

12. ยูซุบ

562
    4
    0
    หาเพื่อนหรือท่านประธาน

13. tom_eeng_na

tom_eeng_na New Member Member

145
    1
    0
    แต่ผมขอเป็นน้อง ฝาแฝด แล้วกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้