โอ้ยๆ ฝนตกแบบนี้ ใครเจอปัญหาน้ำเขิารถบ้านเอย... ?? ของผมมาเป็นแอ่งเลย......

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Autistic Striker, 30 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Autistic Striker

Autistic Striker Guest

0
    0
    0
    โอ้ยๆ ฝนตกแบบนี้ ใครเจอปัญหาน้ำเขิารถบ้านเอย... ?? ของผมมาเป็นแอ่งเลย... ท่วมอยู่ฝากระโปรงหลังแถวหลุ่มใส่ล้ออะไหล่ แล้วกระฉอกมาเปียกเบาะหลังอีก T_Y

2. หลายชิ่งจัง 55555555

3. Autistic Striker

0
    0
    0
    เลี้ยงปลาได้อะพี่ ผมนี้ปวดหัวเลย

4. เป็นกันแทบทุกคันครับ รถมันหลายปีแล้วครับ มันมีจุดรั่วได้หลายที ว่างๆลองให้ใครฉีดน้ำแล้วเจ้าของรถลองมุดเข้าไปดูว่าน้ำมันเข้าตรงไหนครับ หลักๆที่ผมเจอคือ ไฟท้าย ตะเข็บตรงซุ้ม ช่องระบายลมตรงซุ้ม ยางฝากระโปรงหลังเสื่อม ร่องน้ำฝากระโปรงหลังผุ ลองเช็คดูครับ

5. ผมก็เป็นครับ

6. Si Rameo

Si Rameo Guest

0
    0
    0
    เป็นเช่นครับ ฝน 1 ชั่วโมง = 1 ลิตร ครับ

7. ลองหาดู แล้วแก้ให้ตรงจุด ถ้าเข้าอู่แล้วช่างเอาซิลิโคนยาให้ บอกเลยว่าไม่นานน้ำก็เข้าอีก

8. Autistic Striker

0
    0
    0
    OMG เอาเป็นว่าต้องรับสภาพใช้ไหมเอย...

9. ของผมรั่วจากขอบกระจก

10. ถ้ารั่วตามตะเข็บ เคยมีคนแก้ด้วยการ สปอตตัวถัง ถ้ารั่วจากขอบกระจก คิดว่าผุแล้วละครับ

11. รั่วจากขอบกระจกส่วนใหญ่เกิดจากขอบผุ ตัดปะ ทำขอบใหม่ ทำสี 7000 ครับ

12. Tang Mo

Tang Mo Guest

0
    0
    0
    ของผมยางกระจกหน้าเสื่อม หยด..

นึกว่าผมเป้นอยู่คนเดียว...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้