รบกวนกูรู...ผู้รู้ทุกท่าน ช่วยพิจารณาหน่อยครับ คือผมเอาb14ไปวางเครื่อง sr20det...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Little Turtle, 7 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Little Turtle

Little Turtle Guest

0
    0
    0
    รบกวนกูรู...ผู้รู้ทุกท่าน ช่วยพิจารณาหน่อยครับ คือผมเอาb14ไปวางเครื่อง sr20det ช่างบอกเป็นเครื่องขับสี่ แต่บอกไม่ได้ว่าเครื่องตัวไหน ชนกับเกียร์อะไรก็ไม่รู้ครับ บอกได้แค่ว่าเกียร์ไฟฟ้า ผมงงกับอู่นี้มากๆ เลยครับ กลัวมันไม่จบครับ ....ช่วยบอกชี้ทางสว่างหน่อยครับ สามเดือนผ่านไปแล้วครับได้แค่นี้อ่ะครับ

2. Sanchai Taneesan

Sanchai Taneesan Guest

0
    0
    0
    เครื่อง w10-w11. มากับ auto ขับ 4. หมดครับใช้ไม่ได้ ต้องเอามาชนกับ auto. ขับ 2 sr

3. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    เกียร์ก็ต้องใช้เกียร์สายนะครัช

4. Little Turtle

0
    0
    0
    แล้วที่ดูพอทราบไหมครับว่ามัน w10 หรือ 11 ข้างๆ เครื่องใต้จานจ่าย มันมีตัวพิมพ์ 53J อ่ะครับ

5. Little Turtle

0
    0
    0
    เอ้า....ซะงั้น นี้เอาเกียร์ไฟฟ้ามาลงให้อ่ะครับ...จะได้ไหมนิ่ บอกว่าชิปไฟฟ้าไรเค้าเนี๊ยะ ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจอ่ะ เวลาคิ๊กดาว มันจะเปลี่ยนอ่ะ...งง

6. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    จิง เกียร์ไฟฟ้าก็ใส่ได้ แต่ต้องหากล่องมันมาด้วยอะครัช ซึ่ง ใส่เกียร์สาย ง่ายกว่า

7. Sanchai Taneesan

0
    0
    0
    ถ้าเครื่องมาเกียร์ไฟฟ้า มากับ w11. แล้วมาชน auto ไฟฟ้า p11 ครับ ใช้ได้ นะ แต่ไม่ทน ราคาแพง พังรอบหน้าค่อยเปลี่ยนเกียร์สายได้ครับ

8. Toffee Dulyapat

Toffee Dulyapat Guest

0
    0
    0
    ง่ายๆครับใส่เกียร์สายจบง่ายด้วยครับหาได้ง่ายหน่อยหนึ่ง..

9. ดูจากจานจ่าย คาดว่าน่าจะเป็น w11 ครับ

10. Little Turtle

0
    0
    0
    แล้วเกียร์สายออโต้ เป็นเกียร์ของอะไรอ่ะครับ ผมไม่รู้จริงๆ ครับ

11. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    เข้ามาหาความรุ้..เลยผม

12. Sanchai Taneesan

0
    0
    0
    auto สาย มีเยอะ พวก u12-13 p10

13. Little Turtle

0
    0
    0
    ชื่อรุ่นย่อ...มาเต็มเลย อิอิ เดี๋ยวผมต้องไปถามพี่กูเกิลก่อนว่า มันรุ่นไรมั่งหว่า อิอิ ขอบคุณครับ

14. Little Turtle

0
    0
    0
    แล้วอีกอย่างซิ่ครับ ดิสเบรคหน้า R32 เอามาใส่กับ b14 ได้เลยรึเปล่าครับ ต้องแปลงเยอะไหมครับ เพราะซื้อมาแล้วอ่ะครับ ไม่คอ่ยไว้ใจอู่แล้วอ่ะครับ

15. Sanchai Taneesan

0
    0
    0
    แปลงคับ ทำขารับปั้ม ใหม่

16. Little Turtle

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ.... Superboy Tuner แล้วเรื่่องเกียร์ตัวนี้อ่ะครับ จำเป็นจะต้องเปลี่ยนหน้าปัดที่มันบอกเกียร์ด้วยไหมครับมันถึงจะทำงานอ่ะครับ

17. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ไม่ต้องจ้าาาา

18. Little Turtle

0
    0
    0
    แล้วถ้าจะใช้ E85 พอไหวไหมครับ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับท่อ หัวฉีด ปั๊ม จนถึงต้องใส่กล่องเลยไหมครับ

19. เปลี่ยนสายในถัง นอกถัง ปั๊มติ๊ก หัวฉีด กล่องคุม1ตัว รวมๆงบ ถูกกว่าไปติดแก๊สครับ ว่าจะทำอยู่

20. รถผมก็ sr20det auto ไฟฟ้า นะ ก็ขับปรกติ ไม่มีปัญหานะครับ แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาแล้ว

21. เบรค r32 ต้อวใส่กับคอม้า nissan neo นะครับ ใส่ได้เลยไม่ต้องแปลง แต่จานต้อง 280มิล คนขับ nv เค้าใช้วิธีเปลี่ยนคอม้าเอาอะคับ

22. Little Turtle

0
    0
    0
    ขอบคุณครับคุงพี่โก้ ว่าแต่คุงพี่ชนกับเกียร์ของอะไรครับไฟฟ้าออโต้อ่ะ

23. ไม่รู้เลยครับเรื่องนี้ เพาะตอนซื้อเชียงกงหาให้อะครับ แต่กว่าจะใช้ได้ก็เปลี่ยนกล่องหลายตัวเลยครับกว่าจะถึงบางอ่อ แต่พอใช้ได้ก็สบายครับ ใช้เรื่อยๆๆ ของผมเสียอย่างเดียวเท้าหนักไปหน่อย มันเลยไปเร็ว 555

24. เท้าหนักนี้ แบบ 6000 รอบเกือบทุกเกียร์ เวลารีบๆๆ อะครับ + ecu ของผมเป็นของขับหลัง เกียร์ธรรมดา รอบมันเลยไม่ตัด ช่างที่ทำไฟให้แกเป็นช่างโมกล่องด้วยมันเลยมาแบบยำๆๆ ถ้าเกียร์ไม่เปลี่ยนลองไล่เบอร์กล่องไปเรื่อยๆๆ ครับ เอาใจช่วยครับ

25. Little Turtle

0
    0
    0
    สุดยอดเท้าหนักจริงๆ ครับ เท้าหนักอย่างนี้ใครมีเรื่องตามพี่เค้าไปเป็นแนวหน้าเลยนะครับ...แซวเล่นครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

คุณ Little Turtle E85นี่จะบูสเท่าไร// ไส้ในจะเดิมๆหรือซน//และจะอัพโบหรือเปล่าครับ กับautoนี่น่าห่วงจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้