ขอสอบถามครับ ซันนี่บี14 พวงมาลัยสั่นครับขับช้าๆๆไม่เป็นไร...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ไฟส้ม มุมน้ำเงิน, 5 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอสอบถามครับ ซันนี่บี14 พวงมาลัยสั่นครับขับช้าๆๆไม่เป็นไร จะสั่นตั่งแต่ช่วงกลางๆๆขึ้นไปครับ พอมีร้านทำมั้ยครับ(ทำแล้วหายน่ะครับ) แล้วสาเหตุมันเป็นเพราะอะไรครับ สงสัยต้องทำแล้วครับ^^

1. Porpla Erato

Porpla Erato Guest

0
    0
    0
    ถ่วงล้ออ่ะเปล่าก๊าฟฟฟ เดาๆนะครับพี่ รอผู้เชี่ยวชาญอีกทีก๊าฟฟ แหะๆ

2. ถ่วงล้อดูก่อนคับ

3. ให้ตรวจดูยางมีอาการบวมหรือเปล่า ถ้ายางปกติ ก็ตั้งถ่วงล้อ ถ้ายังไม่หายต้องจี้ถ่วงล้อเลยครับ

4. Toffee Dulyapat

Toffee Dulyapat Guest

0
    0
    0
    ล้อถ่วงล้อก่อนนะครับถ้าไม่หายให้ดูที่ยางแล้วถ้าไม่หายจิงๆให้ใส่ปอกกันสั่นล้อหน้าครับเพราะผมใส่มาแล้วหายครับตอนวิ่งความเร็วสูงๆหายเลยครับ

5. ล้อถ่วงแล้วคับสงสัยถ่วงไม่ดีอ่ะคับ แล้วปอกกันสั่น หาได้ที่ไหนคับ ยางไม่แน่ใจว่าบวมรึป่าวคับ แล้วจี้ถ่วงล้อนี้ มันต่างจากการถ่วงธรรมดายังไงครับ ขอบคุนคับ

6. ถ่วงล้อกับจี้ถ่วงต่างกันครับ รถผมใส่อแดปเตอร์ 1" มีอาการอย่างที่ว่า พวงมาลัยเริ่มสั่นที่ความเร็วเลย 100 ไปถ่วงล้อไม่หาย (ยางใหม่) สุดท้ายไปจี้ถ่วงล้อ วิ่งเกินร้อยอาการสั่นหาย เลยครับ จี้ถ่วงล้อวิธีการโดยเอาล้อวางบนเครื่องหมุนล้อที่ความเร็วสูงเสมือนกับรถวิ่งจริง แล้วเช็คหาศูนย์ สาเหตุที่ทำให้สั่นชุดเพลาขับก็มีส่วนครับ

7. อ้อๆๆๆๆคับ แล้วพี่ๆๆพอมีร้านทำมั้ยครับ แล้วงมประมานเท่าไรครับ????

8. อยู่แถวไหนครับ ผมทำร้านอยู่เส้นถนนเลี่ยงเมืองนนทบรี

9. อยู่แถวเกษตร ครับพอมีร้านแถวนี้มั้ยพี่

10. แถวนั้นไม่รู้ครับ จากเกษตรไปถนนเลี่ยงเมืองนน.ก็ไม่ไกลมาก

11. อ๋อคับแล้วร้านที่พี่ไปทำอยู่ช่วงไหนคับพี่ ชื่อร้านอะไรคับ

12. รถเพื่อนผมเคยมีอาการสั่น ไม่จี้ถ่วงล้อร้านที่ผมทำ อาการไม่หาย สุดท้ายเจอว่าปัญหาอยู่ที่หัวเพลาขับ เปลี่ยนชุดเพลายกชุด อาการหายเลย

13. อ๋อๆๆๆ งานใหญ่เลยสิครับ ต้องลองทีล่ะอย่างแล้ว ไม่รู้เป็นจุดไหนด้วยสิพี่

14. Toffee Dulyapat

Toffee Dulyapat Guest

0
    0
    0
    ไล่ดูทีละจุดก่อนครับ

15. ครับผมจะลองไล่ดูอย่างที่บอกครับ ขอบคุนทุกคำตอบครับ

16. ครับต้องลองทีละอย่างโดยเริ่มจากค่าใช้จ่ายต่ำๆก่อน ไปจี้ถ่วงก่อน ส่วนร้านผมจำชื่อร้านไม่ได้ เดียวหาดูครับ แล้วจะมาแจ้งให้ทราบครับ

17. ขอบคุนมากคับพี่ๆๆ

18. ผมส่งชื่อร้านกับแผนที่คร่าวๆใน InBox แล้วครับ

19. ขอบคุนคับพี่หนุ่ม แต่ผมดูไม่ได้ มันยังไม่ขึ้นเลยพี่5555

20. ลองดูติวานนยางยนต์ก็ได้ครับ ตรงใกล้ๆบิ้กซีติวานนท์ มีปลอกกันสั่นด้วยครับ อิอิ

21. ขอบคุนคับเดียวไปลองแน่ครับอิอิ

22. ถ่วงล้อดูคับน่าจะหาย

23. คับผมต้องถ่วงล้อใหม่ก่อนอยู่แล้วคับ เพราะถูกสุด55555

24. ใส่ปลอกกันสั่นด้วยนะคับ

ครับผมจะลองทำให้หมดเลย เพราะขับแล้วเสียอารม5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้