พี่ๆครับ ผมกำลังจะหาซื้อไฟซีน่อนมาใส่ มีใครพอจะทราบไหม๊ ว่า accord 88 ใช้ขั้วหลอดแบบไหน

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Jirawut Suttikumpa, 3 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆครับ ผมกำลังจะหาซื้อไฟซีน่อนมาใส่ มีใครพอจะทราบไหม๊ ว่า accord 88 ใช้ขั้วหลอดแบบไหน

1. น้าแม๊ก มาตอบหน่อย

2. ใช้แบบ 88 ครับ อิอิ ไม่ทราบครับช่างเทียบให้ครับ ประมาณ 3500 บาทส่วนอายุก้อสามปีเปลี่ยนครับไม่จุกจิก แต่ไฟสูงใส่ไม่ได้เพราะรุ่นเราไฟสูงแยกหลอด ใส่หลอดสไลที่เป็นแบบสูงต่ำซีนอนไม่ได้ครับ

3. อย่าไปซื้อแต่หลอดนะครับ ซีนอน(ไต้หวันแท้)มีบาลาสมาให้เบ็ดเสร็จ ก็ทนน้ำทนความร้อนดีครับผม

4. ขอบคุณครับ

5. อ้อดูข้างกล่องด้วย overload cutoff , over current cutoff, water resistance, electric shock protection ,power low consumption สำคัญทุกอย่างที่กล่าวมาครับ

6. H4 เหรอครับบ ขอบคุณค๊าบบบบ

7. คำตอบอยู่แค่ เม้นสุดท้ายนี่เอง....5555

8. ติดต่อพี่ฟลุ๊คได้นะคับ...พี่เค้ารับติดตั้งอยู่ ราคากันเองๆ อิอิ

9. เขาถามแค่ว่าใช้ขั้วหลอดแบบไหนนะ h4 มันมี 3ขา

10. อ่อหรอ...นึกว่ายังไม่มีร้านติดตั้ง ก็เลยบอกเผื่อไว้ 555+

11. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    ที่ใส่อยู่ ตอนนี้ ชาวบ้านเรียกว่า หลอด ศรีนวล น่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้