พี่น้องจำตอนไปมิตติ้งที่ปั้มรามอินทราได้ป่ะ รถผมอ่ะ ที่น้ำยาแอร์เข้ารถอ่ะ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย ชลิต ศรีเลิศ, 7 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่น้องจำตอนไปมิตติ้งที่ปั้มรามอินทราได้ป่ะ รถผมอ่ะ ที่น้ำยาแอร์เข้ารถอ่ะ มันล้นไปท่วมกล่องรีเลย์ตรงตู้แอร์อ่ะ เลยต้องเปลี่ยนใหม่หมดเลย พร้อมกะลีเลย์กลมๆ ตรงกระปุกฉีดน้ำผม พ่วงด้วยใบพัดลมเปลี่ยนแบบ 5ใบพัด

1. พัดลมเปลี่ยนใหม่เหรอ ใส่ของอะไร แล้วหมดไปเท่าไหร่

2. อะไรมันล้นละบอย น้ำยาแอร์ล้นหรอ แล้วกล่องรีเลย์ตรงตู้แอร์มันอยู่ตรงไหน ที่พี่ทำให้ตรงนั้น ท่อระบายน้ำ มันตัน เหมือนกับตู้แอร์มันสกปรก ทำให้น้ำไหลออกนอกรถไ่ม่สะดวก ทำให้หยดตรงเท้าคนนั่ง

3. @คุณnut พัดลมแนะนำ Mitsuba สองสปีดสายสามเส้น แรงส์ๆๆๆๆมากๆๆๆๆ สองตัวพันนึง ค่าตัดทำขายึดสองร้อยบาทค้าบ

4. รับทราบครับน้าแม็ก

5. ไม่รู้เหมือนกันอ่ะว่าน้ำไรมันเข้า กล่องฟิวตรงตู้แอร์ที่อยู่หลังเก๊ะอ่ะ น้ำขังเพียบเลย ราคาไม่รู้หมือนกันอ่ะพี่เอกยี่ห้อก้ไม่รู้รู้แต่ว่า 5ใบพัด พ่อเอาไปทำให้ ขากลับพ่อขับเฉี่ยวเสาร์ไฟด้วย กันชนหน้าสีแตกวงเบิ้มเลย เซงงง

6. มันมีกล่องฟิวส์ด้วยหรอ ตรงนั้น

7. ไม่แน่ใจว่าเรียกอะไร แต่พ่อบอกมันเป็นกล่องไฟอ่ะ น้ำเข้าไปเต็มกล่องเรย

8. กล่องไฟแช็ค หรือป่าว...

9. ตรงตู้แอร์น่าจะเป็นกล่องรีเลย์ ส่วนตรงกระปุกฉีดน้ำเป็น conector plug ต่อ รูปทรงกระบอกธรรมดาๆครับ

10. แต่รถผม ตรงตู้แอร์หลังเกะ เป็น conector plug นะครับ ส่วนตรงกระปุกฉีดน้ำเป็น รีเลย์ทรงกระบอกกลม

11. งงละทีนี้

12. อย่างใดอย่างนึงครับ ห้าๆๆๆ

13. ไม่ยาก มุดไปดูเลยหลังเเกะ

14. เกะยังใส่ไม่ได้เรยอ่ะ

15. อ้าวงี้นก็มองเห็นละซิ ว่าเป็นรีเลย์หรือว่า ปลี๊ก

ก็ดูไม่เป็นอีกหล่ะ 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้