รบกวนขอถามผู้รู้นิสคับ ฝาตัวนี้จะเปลียนซีลหัวเทียนยังไง ฝาga15 ช่วยผมที่จนปัณญาแล้วคับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ปฐมพร ฤทธิ์ไธสง, 10 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนขอถามผู้รู้นิสคับ ฝาตัวนี้จะเปลียนซีลหัวเทียนยังไง ฝาga15 ช่วยผมที่จนปัณญาแล้วคับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยคับ

1. คว่ำฝาวาล์วลง แล้วตีที่ขอบซีลเลยครับ

2. ตีแล้วมันแตกเป็นเศษเลยคับ

3. ช่างมันครับ หมดสภาพแล้ว ยังไงก็เปลี่ยนใหม่ครับ

4. มันร้อนจนกรอบ เป็นเรื่องปกติ ของซีลคับ

5. ตอกออกแล้วคับใส่ยังไง งงเลย

6. 555 ดูลายตอนเอาออกสิครับ

7. มันมีพาสติกใต้อยู่ มันเอาออกยังไงคับ

8. มีรูปมั้ย ชักงงๆ

9. ไม่งั้นซีลมันจะไหญ่กว่าเบ้า

10. คนละตัวกับของผมคับ

11. การใส่เหมือนกันครับ

12. ซีลมันไหญ่กว่ารูคับยัดไม่เข้า

13. ผมว่าคนละรุ่นแล้วมั้งครับ

14. ตัวga15เป็นเนื้อเดียวกับฝาครับเปลื่ยนไม่ได้

15. ซีลเก่าผมงัดแตกหมดแล้ว จะทำไงดี ทีนี่

16. เอาฝาไปเทียบ

17. ซื้อมาจากแถวไหนครับ

18. ผมเคยกลึงเบ้าแล้วใส่ชีลมอโชคมอไซค์โซนิค

19. กลึงเบ้าใส่ชีลโช้คโซนิคหรือเปลื่ยนฝาเป็นฝามิเนียมของga16ครับเพราะเปลื่ยนชีลได้จบครับผมเคยเจอปัญหานี้

20. ga16ใส่ได้เลยหรอคับ

21. ใส่ใด้พอดีครับฝาแบบคุณเดโช

22. Chet Sabay

Chet Sabay Guest

0
    0
    0
    ga15 น่าจะเปลี่ยนไม่ได้นะครับ ต้องเปลี่ยนฝา รึเปลี่ยนไปใชga 16 ครับ

แต่ผมก็ใส่อยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้