ว่างๆอยากล้างหน้าห้องเครื่อง...ถ้าจะล้างต้องปิดส่วนใหนบ้างครับ ขอข้อมูลหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Mustza Basud, 10 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mustza Basud

Mustza Basud Guest

0
    0
    0
    ว่างๆอยากล้างหน้าห้องเครื่อง...ถ้าจะล้างต้องปิดส่วนใหนบ้างครับ ขอข้อมูลหน่อยครับ

2. จานจ่าย ไดชาร์จ กล่องฟิวส์

3. ดูพวกปลั้กต่างๆคับ ถ้ากรอบแตก ก็หลีกเลี่ยงบริเวณนั้นๆ คับ

4. ง.ถูกทุกข้อ

ที่ผมเคยทำนพ ถอดขั้วแบตห่อถุงก็อบแก๊บไว้อย่างเดี๋ยว ซัดเครื่องฉีดน้ำเลย ล้างเสร็จ เอาโซแนกฉีดในสายหัวเทียน จานจ่าย จบปิ๊ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้