รบกวนถามหน่อยคับ รถผมเครื่ิอง b20b เกียร์พังคัยพอมีคำแนะนำหรือะไหล่บ้างมั้ยคับ ขอบคุนคับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย ปัน นุตยางกูรธนิน, 18 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนถามหน่อยคับ รถผมเครื่ิอง b20b เกียร์พังคัยพอมีคำแนะนำหรือะไหล่บ้างมั้ยคับ ขอบคุนคับ

1. อาการที่ว่า มันเป็นจังได๋

2. at / mt แต่เดาว่า at

3. อาการคือเข้าเกียร์ d แล้วรถวิ่งไม่ค่อยออก มีลักษณะเหมือนเกียร์ว่าง อันนี้พ่อผมบอกนะคับ พอดีพ่อเอารถไปใช้ แต่อาการพ่อน่าจะคุยไว้กับช่างบ้างแล้ว ช่างบอกควรจอดไว้ก่อนอย่าขับ at คับ

4. เพิ่งเดินระบบไฟเครื่องมาคับ

5. ถ้า D3 D2 D1 ได้ไหมครับ

6. อาการที่ว่า น่าจะเป็นเฉพาะตอนเช้า ครั้งแรกครั้งเดียว หลังจากนั้นใช้ได้ยาว จนถึงเช้าอีกวัน

7. เมื้อวานได้คับลองดึงดูได้ แต่รุ้สึกรถวิ่งแปลกๆ ตั้งแต่เมื่อวาน

8. เพราะอะไรหรอคับถึงเปนแค่ตอนเช้า แต่ผมเปลี่ยนเครื่องสองปีกว่สแล้วนะคับ ไม่เคยเจออาการนี้

9. อาการเริ่มต้นครับ ของเกียร์ใกล้จะไปแล้ว ลองเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ดูเผื่อหาย

10. คับผมขอให้มันเปนแค่นั้น ขอบคุนคับ

11. อย่างนี้ผมก้ออดไป meeting เซ็งเลยยยยย

12. ไปได้ครับ มีทตอนค่ำ ไม่มีปัญหาเกียร์

13. มีคับ มันไม่ค่อยมีกำลังเร่งไม่ค่อยออกแล้ว ตอนนี้จอดที่ปั้มแถวซอย จรัญ 13 ว่าจะลองเติมน้ำมันเกียร์ก่อน

14. ลองดูครับน้ำมันเกียร์ขาดหรือป่าว

15. สุดท้ายแล้ว แท๊งน้ำมันเกียร์แตกคร๊าบบบ ค่อยยังชะ่วไม่เปนไรมากกว่านี้ ขอบคุนทุกคนมากคับที่ให้คำปรึกษา

16. เสื้อเกียร์ถอดมาเชื่อมได้ครับ หรือไม่ก็เกียร์เสีย เอาเสิ้อเกียร์มาใส่

17. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    น้ำมันเกียร์ช่วงที่มันพร่องและขาดไป ได้ซัดบ้างหรือเปล่า เพราะเกียร์ออโต้อาศัยการหล่อลื่นจากน้ำมันเกียร์นะ ถ้าเผลอซัดไปบ้างก็ต้องดูถึงความกระทบกระเทือนต่อเฟืองต่างต่าง

18. คับผม เด๋วค่ำนี้จะไปขอคำปรึกษาเพิ่มเติมนะคับ แนะนำด้วยนะคร๊าบบบ

19. มีค่าคำปรึำกษานะครับ...อิอิ

^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้