หาอะไหล่ นีออนคับ เป็นชุดเกียร์(ออโต้)ท่านใดทราบแหล่งสั่งซื้อบ้างคับ ขอบคุณคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Rungtiwa Manokul, 25 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rungtiwa Manokul

Rungtiwa Manokul Guest

0
    0
    0
    หาอะไหล่ นีออนคับ เป็นชุดเกียร์(ออโต้)ท่านใดทราบแหล่งสั่งซื้อบ้างคับ ขอบคุณคับ

2. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    นอกจากจะหายากแล้ว ผมว่าแพงโคตรๆอีกตะหาก -.- ชุดซ่อมหรือเปลี่ยนทั้งลูกครับ

3. Tanasak Sirirat

Tanasak Sirirat Guest

0
    0
    0
    ซื้ออะไหล่กะยกเครื่องใหม่อันไหนดีกว่ากันคับ

4. 2zz เชียร์ครับๆ

5. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ของเดิมดีกว่าครับ ยกเครื่องใหม่โอกาสไม่จบมีมากกว่า (ยิ่งเจอช่างห่วยแตก).....

6. Naming Wut

Naming Wut Guest

0
    0
    0
    ถ้าเกียร์โอโต้

7. Naming Wut

0
    0
    0
    ร้านช่างมณู จบครับ

8. Naming Wut

0
    0
    0
    ร้านพี่แก่อยู่แถวราม133

9. Rungtiwa Manokul

0
    0
    0
    พอดีผมอยุ่เชียงใหม่ยิ่งแล้วๆๆๆๆ แง๊วว

10. Rungtiwa Manokul

0
    0
    0
    น่่าจะเปลี่ยนทั้งลูกช่างบอกหมื่นกว่าๆอ่ะเซ็ง

11. Vote Boon

Vote Boon Guest

0
    0
    0
    กำลังทำเกียร์อยู่ครับ ช่างให้โฮเวอร์ฮอร์ 25000บาท วันพฤนี้เสร็จล่ะ รอดูว่าจะดีหรือไม่ กลัวๆ5555 เเต่ไม่ทำก็ไม่มีรถวิ่งง่ะ ช่างบอกเกียร์มือสองไม่รับประกันเลยง่ะ อันนี้โอเวอร์ฮอล์รับประกันปีครึ่ง

12. เกีย M/T สนป่าวคับ

13. Rungtiwa Manokul

0
    0
    0
    โทดคับYuttana Nakok- M/T คือไร?

14. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    มันคือเกียร์กะปุกครับ หุหุ

15. Rungtiwa Manokul

0
    0
    0
    Yuttana Nako/จริงๆต้องการเดิมๆ อ่ะ แล้ว ตัวนี้ราคาเท่าไร

16. รถผมเกียร์ออโต้ ถ้าจะสับ สนมั้ย

17. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ออโต้จะทำเป็นธรรมดาไม่ง่ายเท่าไหร่นะครับ ต้องเอาชุดหัวเกียร์แป้นและตัวยึดคลัชทั้งชุดมาติดแล้วเจาะช่องคลัชกะเบรคใหม่ ลองคำนวณค่าใช้จ่ายก่อนทำดูก็ดีนะครับ แต่ไม่ใช่ว่าจะทำไม่ได้เลย...

18. ครับ ทำเองครับ ให้ร้านทำกลัวจะไม่จบเดี่ยวมีปัญหาตามมา

19. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ถ้าได้ของครบ เกียร์ ขาคลัช คลัช เพลา แท่นเกียร์ ก็ใช้ได้ครับ ส่วนปั้มคลัช แปลงอย่างเดียว อ๋อ นีออนเราไม่ต้องเจาะช่องคลัชหรอกครับ พี่ bond ของเรามีรูอยู่แล้ว ข้าง ๆ ปั้มเบรกมีลูกยางอุดไว้อยู่

20. Rungtiwa Manokul

0
    0
    0
    หึๆเหนื่อยเลยตรู

21. ถูกต้องที่สุดครับพี่เป้

22. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ช่องเจาะน่ะผมเห็นแล้วครับ นึกว่าเป็นแผ่นเหล็กปิดไว้ต้องเจาะเอาน่ะ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้