บอกสำหรับใครที่น้ำยังไปไม่ถึงนะครับ การเอารถหนีก่อนน้ำถึงทำง่ายกว่า...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Piyawech Roumphaothai, 30 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    บอกสำหรับใครที่น้ำยังไปไม่ถึงนะครับ การเอารถหนีก่อนน้ำถึงทำง่ายกว่า เอารถหนีหลังน้ำถึงนะครับ คือเราก็แค่วิ่งดูบนทางด่วนซักรอบนึง หาที่ว่างพอที่รถเราจะเข้าจอดได้ (จงอย่าคิดว่ามันเต็มแล้ว) หลังจากที่เจอแล้ว บางคนบอกไกลเดินลงไม่ไหว ให้เราขับลงไปข้างล่าง แล้วเรียกแท๊กซี่ตามขึ้นมารับ ขั้นตอนนี้คุณให้ค่าทางด่วน แก่แท๊กซี่เขาไว้ก่อนก็ได้ หลังจากจอดเสร็จแท๊กซี่ก็รับเราลง แถมพาเราไปส่งถึงบ้านก็ยังได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้