ตอนนี้นีออนขายอยู่ที่ราคาเท่าไหร่หรอครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Tae Chinnawat Saelee, 27 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้นีออนขายอยู่ที่ราคาเท่าไหร่หรอครับ

1. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ราคาตามสภาพและความพอใจทั้งผู้ขายและผู้ซื้อ แสนบวกลบครับ...

2. Wiparach Dickson

Wiparach Dickson Guest

0
    0
    0
    เอซื้อมา แสนห้ารถไม่มีไรเลย..ไม่แน่ใจว่ารักหรือบ้า..

3. True Story

True Story Guest

0
    0
    0
    ผมซื้อไม่ถึงแสน แต่รวมซ่อมด้วยไปแล้วก็แสนสองแสนสามครับ..ถ้ามีตังซักสามแสนน่าจะนิ่งนะครับ จากนั้นค่อยว่ากันตามสภาพ (อันนี้รถผมนะ)

4. ซื้อมา4หมื่นครับ(คนรู้จักกัน)อีก2เดือนครบปียังไม่มีอะไรน่าห่วงครับ

5. ซื้อมาเจ็ดแสนก่าๆ สิบกว่าปีแล้วครับ

6. Timtim Mormor

Timtim Mormor Guest

0
    0
    0
    แสน 3 ---> 5 ปีแล้วครับ ช่อมไปตามสภาพ คร้บ

7. ซื้อมาแสนถ้วนรถติดแก๊สด้วยจากคนรู้จัก ซ่อมไปตกที่แสนสี่

8. Kapau Pae

Kapau Pae Guest

0
    0
    0
    ซื้อมาเจ็ดหมื่นคับ ซื้อต่อลุง อิอิ

9. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ผมซื้อสองคันแระ... คันแรกปาเข้าไปสี่แสนต้นๆได้ คันที่สองราคาคุยถูกคอ จากแสนห้าได้มาแปดหมื่น อย่าถามถึงทำรถหมดไปอีกเท่าไหร่ เอิ๊กส์ๆๆ... ชั่วโมงนี้รถในพิกัดเดียวกันผมว่าน้องออนกินขาดทั้งสมรรถนะและความคุ้มค่า.

10. Yivaa Prasantri

Yivaa Prasantri Guest

0
    0
    0
    ซื้อมาแสนกว่าค่ะ ขับมาสี่ปี ซ่อมไปแสนห้ากว่า ๆ สภาพตอนนี้ก็เหมือนจะไม่รอด 555555

11. P'Keng Somdej

P'Keng Somdej Guest

0
    0
    0
    ซื้อมาแสนสอง ซ่อมบวกนำรุงรักษาน่าจะรวมกันได้สองแสนแล้ว ใช้มาสี่ปีไม่เคย มีปัญหาอะไร สบายใจสุดๆ

12. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ที่หลายๆคนบ่นกันว่าซ่อมแพง เท่าที่เช็คดูจริงๆมักจะโดนฟันราคากันมากกว่า บางอย่างเป็นเรื่องง่ายๆ แต่พออู่รถเห็นเป็นรถแปลกๆฟันไปก่อนเลยสองถึงสามเท่าตัว หากเรามีกลุ่มกันแล้วผมคาดว่าน่าจะช่วยลดปัญหานี้ได้ไม่มากก็น้อย...

13. P'Keng Somdej

0
    0
    0
    จริงเรื่องฟันราคาผมไม่ค่อยกลัวเท่าไร ที่ผมกลัวคือจ่ายเงินไปแล้วปัญหามันไม่จบ อันนั้นอะเซ็ง

14. Yivaa Prasantri

Yivaa Prasantri Guest

0
    0
    0
    โดนซ่อมผิดที่มาสองสามหนแล้ว ล่าสุดจ่ายค่าซ่อมไปเกือบห้าหมื่น เพราะซ่อมผิดที่ แถมรถเป๋ ๆ กว่าเดิมซะอีก ไม่นิ่มเหมือนแต่ก่อน ท้อจนไม่ซ่อมแหละ พังก็พังไปเลย

15. Bond Comsquare

0
    0
    0
    อืมน์... เข้าใจความรู้สึกของคุณ Yivaa Cool ครับ หากมีปัญหาอะไรให้ช่วยกันได้ก็ยินดีครับ ผมเชื่อว่าเพื่อนๆในคลับรวมถึงตัวผมเองด้วยก็ยินดีช่วยเหลือเช่นกัน... ที่พลาดไปแล้วก็ให้เป็นบทเรียนอย่าเอามาคิดซ้ำๆจะเจ็บใจซะเปล่าๆ หากมีที่ปรึกษาแล้วผมว่าต่อไปคงไม่โดนฟันแล้วล่ะ แต่...เอ จะดีรึ??? หึๆๆ

16. Wiparach Dickson

0
    0
    0
    เข้ามาช่วยยืนยัน ช่างในคลับเก่งจริง...รถเราได้ี่พี่เค้านี้แหละ แ่ต่มันก้อมีบ้างตามอายุงาน...

17. P'Keng Somdej

0
    0
    0
    เห็นด้วยกัน คุณ Wiparcah ครับ ในคลับนี้มีช่างที่ซ่อมรถเราเก่งๆอยู่หลายคน ผมเอาไปซ่อมที่ไรสบายใจทุกที

18. Vote Boon

Vote Boon Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้โดนค่าซ่อมไปสามหมื่นล่ะ โดนโอเวอร์ฮอล์เกียร์ วันนี้จะไปรับรถ ช่างบอกเบรคatsเสีย งง เลยรับรถไม่ได้ ปรึกษษพี่บอล์ล่ะ รอดูพรุ่งนี้ครับ ไม่รู้จะโดนเท่าไร พึ่งซื้อมาได้ 1 เดือนเอง ครึ่งเเสนเเล้วโดนหมดตัวเลยง่ะ เเต่รักมันง่ะ

19. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    แค่ไฟโชว์หรือเปล่า......

20. Wiparach Dickson

0
    0
    0
    ไฟนี้โชว์มานานแหละ เพราะเราเอาท้ายไปชดมามันน่าจะไปกระแทกอะไร ก้อโชว์มาสักพัก เอาไว้น้ำลดจะไปพบแพทย์

21. หาช่างที่ถูกใจไว้ใจได้ชัวร์นี่ ยากมากน้อยมาก..แต่ก็ยังดีที่มีอยู่ล่ะ

22. หาซื้อมาขับได้เลย เพราะผมใช้อยู่มันมีปัญหาก็จริงแต่ก็ซ่อมจบได้หมด

23. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    เรามี club ก็เพื่อช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ดีตรงนี้แล่ะครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้