เปิดอีกแล้วพึ่งทำไปอาทิตย์ที่แล้วเป็นจากอะไรครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ธนาภา ศรีทัพไทย, 7 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    เปิดอีกแล้วพึ่งทำไปอาทิตย์ที่แล้วเป็นจากอะไรครับ

1. นี่มันคือปะเกนเหลว..ถูกต้องไหมครับ? โดยปกติต้องใช้ซิลฝาวาวล์โดยเฉพาะครับ..หน้าที่มันก็เเค่ไม่ให้น้ำมันเครื่องไหลออกมาเลาะเทอะเเละเเรงดูด-ดันไม่รุนเเรงเท่าใดนัก เเรงอัดขันน๊อตฝาก็เเค่เล็กน้อบ6-8 nm.เท่านั้นเองมังครับ

2. มองไม่ชัดเหมือนกันครับ

3. ชัดเจนครับจากการมองด้วยตาและสีแล้ว น่าจะน้ำมันเครื่อง ptt ฟันธง หนีก่อน ฟริ้วววววว

4. สาเหตุที่เปิดเพราะว่า?

5. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    1 กาวประเกนเยอะเกิน ต้องทำความสะอาดด้วยทินเนอร หรือแอลกอฮอล ให้ไม่มีคราบน้ำมันติดทั้งที่ฝาและบอดี้เครื่อง 2 บูททองเหลือที่ลองน้อตทรุด เปลี่ยนอีกสิบเส้น ก็ยังซึม ถ้าไม่เปลี่ยนบูท อัดน้อตแน่นแล้วแต่ระยะดึงฝาไม่พอ 3 ต่างวาระต่างประสบการณ

6. ตามพี่แจ๊คเลยครับ

7. บูททองเหลืองที่รองน้อต พวกsr มีขายไหมชุดเท่าไหร่

8. รู้สาเหตุแล้วครับ

9. สูบสามไม่ทำงาน

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    แล้วเกี่ยวอะไรกะฝาครอบอะครับ วุฒินันท์ ศรีทัพไทย ผมงง ^_^

11. ผมคิดว่ามันร้อนด้านเดียวครับ

12. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ยาง กับกาวทนความร้อนได้ดีอยู่แล้วคับ อยู่ที่วิธีการใส่และใช้งาน

13. รถวิ่ง3สูบมันไม่สะดุดหรือครับ

14. ทำไปทำมาสตาร์ไม่ติดแล้ว

ใจเย็นๆครับแค่เปิดฝาครอบวาล์วคงไม่ไปทำให้ระบบจุดระเบิดมีปัญหาหรอกถ้าเราใส่สายหัวเทียนถูก รอผู้รู้หลายๆท่านมาบอกอีกที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้