มีใครพอรู้บ้างว่าสิ่งนี้คืออะไรมันอยู่ข้างล่างตรงฝั่งคนนั่งครับของรถผม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ศักรินทร์ ดาวร้าย, 8 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    มีใครพอรู้บ้างว่าสิ่งนี้คืออะไรมันอยู่ข้างล่างตรงฝั่งคนนั่งครับของรถผม

1. blower ไงจ๊ะ ก็จะเเปลงร่างมาครบใน van ครับ

2. เเต่ด้วยการผลิตเค้าจะออกเเบบครั้งเดียวให้มีครบเลยทุกๆอย่าง เเต่เวลาออกสู่ตลาดก็จะมีหลายรุ่นเเละเเต่ละรุ่นเค้าก็ใส่อุปกรณ์ตามรุ่นที่พิเศษตามราคาในรุ่นนั้นๆ รุ่นไหนถูกหน่อยก็ไม่ได้ใส่มาให้เพื่อดึงต้นทุนลงต่ำ ในภาพคงเป็นตัวกระบะ เพราะกระบะจะไม่เน้นความสะดวกสะบายหรูหรา(ในยุคนั้น)

3. ดีเสียอีก...เราจะได้หาเรื่องเเต่ง หาเรื่องทำให้มันครบๆ

4. น่าที่ของคือพัดลมแอร์ใช่ไหมพี่

5. แม่นแล้ว

6. ช่วยอธิบายหน่อยครับพี่น่าทีการทำงานตอนนี้ผมก็มีตู้แอร์ในรถแล้ว

7. ที่แน่ๆ หาพัดลมมา หาท่อมา เป่าไปคอยเยน

ที่เหน มี แต่โคลงครับ เหมือน มีรถ มาสด้า แฟรมมีเรียคันนึง เค้าให้มาแต่โคลง ล้อต้องหาเอา เครื่องก้อ หาเอา สายไฟเดินเอง ล้อก้อะอมีอะไหล่เหลือๆ แต่เครื่องกับ อุปกรณ์ ต่างๆ ต้องซื้อเพิ่ม มันจะเปนการลงทุนไปใหม ถ้าบ้านติดเชียงกง ก้อพอเอาตังมาทำเล่นๆได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้