สวัสดีครับขออนุญาตสอบถามเกี่ยวกับอาการรถ. NVครับ " ตอนจอดเครื่องสั่น...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บัณฑิต บุญนิ่ม, 8 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับขออนุญาตสอบถามเกี่ยวกับอาการรถ. NVครับ " ตอนจอดเครื่องสั่น เวลาออกตัวบางทีก็เครื่องดับ จอดติดเครื่องเดินรอบปกติแต่พอออกตัวก็เหมือนจะดับ ตอนนี่ส่วนใหญ่วิ่งแก๊ซ" อยากเอารถไปตรวจสุขภาพเครื่องยนต์ได้ที่ไหนบ้างครับ อยู่แถวบางซื่อ บางกรวย ขอคำแนะนำครับผม

1. ดับตอนแก๊สหรือน้ำมันครับ

2. รู้เลยแก๊สกินน้อยเกินไม่ก็หัวเทียนไม่ก็สายเว็กกัมไปเช็คดูตามนี้ครับ ไปดูน็อตตัวใหญ่อยู่กลางสายหมุนทวนเข็มนาฬิกาหมายถึงใหยอะกินเยอะไปก็ไม่ดีกินน้อยไปก็ก็ไม่ดีครับ เช็คหัวเทียนครับสตาร์ทเครื่องติดแล้วดึงออกทีละหัวถ้ารถวูบแปลว่าหัวปกติแต่ถ้าดึงออกแล้วรถไม่วูบแสดงว่าหัวเสียนเสียส่วนสายแวกกั้มผมบออกไม่ถูกเพราะผมไม่เคยใช้เครื่องตัวนี้

3. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เดาว่า wiring ไม่ครบ ^_^

4. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    แก็สถ้าฝังมิกเซ่อแบบนี้น้ำมันจะไม่สะดวก

5. AT II II

0
    0
    0
    ช่างชอบจูนแก้สเปิดบายพาส หม้อต้มรุ่นนี้ต้องปิดยายพาส

6. ตอนวิ่งทำความเร็วได้ปกติครับ แต่พอรถติดจอดอยู่เครื่องสั่นๆแล้วพอจะออกตัวเครื่องดับ เป็นเพราะกรองอากาศหรือเปล่าครับ

7. AT II II

0
    0
    0
    ไม่ใช่จร้า

8. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เดินเบามีโหลดสองสามตัว ตัวแรก แอร์ ตัวสอง พวมาลัยเพาเวอร ตัวสาม เบรค ถ้าสองในสามตัวนี้ทำงานพร้อมกันแล้วเครืองดับตอนเดินเบา ต้องเช๊คตัวชดเชยรอบจ้า

น่าจะใช่ครับตั้งแต่เอาไปซ่อมแร็กพวงมาลัยมารู้สึกเครื่องเดินรอบเบาๆลงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้