สอบถามหน่อยครับ พอดีผมเปลี่ยนหม้อลมพร้อมปั๊มเบรค แล้วมันมีอาการเบรคติด...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โดราเอมอน น่ารัก, 16 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ พอดีผมเปลี่ยนหม้อลมพร้อมปั๊มเบรค แล้วมันมีอาการเบรคติด จนขับแทบไม่ออกเลย ต้องทำไงครับ

1. เจอมาหลายคันแระ แม่ปั๊มกะหม้ออาจไม่พอดี ไม่ได้มาด้วยกัน

2. คลายเกลียวที่ขาเหยียบก่อน ถ้าสุดแล้วยังติดก้อ หม้อลมยัน

3. ตัดสากเบรคออกนิดนึงครับสักสองสามมิล มันยันหม้อลม เคยเป็น เบรคยุ่น Nissin 3/4 ดูยังไงก็เหมือน แต่ใส่ไปแล้วเบรคติด

4. ไอ้คนขายนี่แหละตัวดี เอาปั๊มชั้นเดียวมาใส่ชั้นครึ่งก้อมี

สรุป ไปลองตั้ง สากเบรค มาครับ ดีขึ้น ครับ แต่ต้องลอง test ก่อน ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้