รบกวนขอความช่วยเหลือจากพี่ๆๆ หน่อยครับ รถผมเครื่องมันสะดุดอะครับ เกิดจากอะไรอะครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pheerapong Pojarern, 25 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนขอความช่วยเหลือจากพี่ๆๆ หน่อยครับ รถผมเครื่องมันสะดุดอะครับ เกิดจากอะไรอะครับ เครื่องเป็น ga16dne ครับ

1. Pisi Ama

Pisi Ama Guest

0
    0
    0
    สะดุดนี้สะดุดยังไง ตอนใหนครับ

2. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    สายหัว เทียน หัวเทียน จานจ่าย วาล์วรั่ว เชคประมานนี้

3. แก๊ส หรือน้ำมันคับ

4. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    ควันดำไหม

5. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    เพิ่งไปเติมน้ำมันแล้วมีน้ำปนหรือเปล่าครับ

6. เช็คกรองเบลซิลก่อน...!>>>สายเร็กเล็ตรางหัวฉีด(รั่ว,ร้าว,เเตกรายงาให้ดึงยึดดู)>>>>สาย pcv วาวล์(รั่วซึมจะเกิดสะดุดจนถึงดับ)

7. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    เช็คสายเเว็คค้ำผมเคยหลุด สะดุดงึกๆ

" มันทำงานไม่ครบสูบอะครับ" เช็คได้ระหว่างน้ำหรือน้ำมันที่มาไปครบในกระบอก นั้น(ที่ผิดปกติ) เช็คที่ขั้วหัวฉีดว่ามีไฟจ่ายตามจังหวะไหม(โดยใช้เทสเเล้ม12โวล์) เเละเช็คไฟได้ด้วยดึงสายหัวเทียนเเละหัวเทียนออกมาเล่นกันด้านนอกเลยเเต่ระวังไฟกระตุกหน่อย(ไม่ถึงเสียชีวิตหรอกไม่ต้องกลัว)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้