รถผมไม่รู้เป็นอะไร เวลาเหยียบแล้วแรงไม่มี เหมือนเครื่องทำงานไม่เต็มสูบ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Rutchaphom Khayan, 9 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมไม่รู้เป็นอะไร เวลาเหยียบแล้วแรงไม่มี เหมือนเครื่องทำงานไม่เต็มสูบ บางทีก็เดินไม่เสถียร อาการเป็นมา2วันแล้วครับ วอนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ ผมมือใหม่ยังไม่มีความรู้ครับ

1. ลองเช็คดูครับตอนเครื่องสตาร์ทอยู่น่ะดึงสายหัวเที่ยนออกทีละหัวครับดึงออกแล้วเสียบกลับไล่ดูทีละหัวน่ะถ้าดึงออกสูบไหนไม่วูบไม่สั่นแสดงว่าหัวตัวเสียถ้าดึกออกแล้วมันวูบมันสั้นแสดงว่าหัวเทียนใช้งานได้ปกติ

2. ผมก็เพิ่งเป็นครับอาการคล้ายๆกัน ไม่มีเเรง เครื่องสั่นเหยียบสะดุด เปลี่ยนหัวเทียนหายเลยครับ สภาพหัวเทียนผมเน่ามากๆ

3. นี่แหละคือรถทำงานไม่เต็มสูบ

4. ถ้าหัวเทียนไม่เสีย ก็เปลี่ยน สายปลั๊กหัวเทียน มันน่าจะรั่วลงดินแล้ว

5. ขอบคุณครับ ไว้พรุ่งนี้จะลองเช็คดูครับ

6. Phairuch Kuerwal

Phairuch Kuerwal Guest

0
    0
    0
    สอบถามครับ ได้เฮดเดอร์มาจากที่ไหนครับ อยากได้มั่ง

รถหนูก็อาการคล้ายๆกัน ขับอยู่ดีๆเหมือนรถวูบไม่มีแรง เหยียบไม่ไปเลย ต้องรอสักพักถึงจะค่อยๆคลานไปได้ หนูเปลี่ยนทั้งหัวเทียนทั้งสายหัวเทียนแล้วก็ไม่หาย พี่ๆพอแนะนำได้มั้ยคะว่ามันเป็นเพราะอะไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้