ขอถามหน่อยครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย แบงค์อิงค์ เซอร์วิส, 19 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามหน่อยครับ รถผมใช้น้ำมันแล้วตอนสตาร์ติดแล้วมันจ้องจะดับอย่างเดียวเลยเหยียบไม่ค่อยขึ้น เหมือนสูบไม่ครบ แต่ใช้แก๊สวิ่งชิวเลย มันเป็นเพราะอะไร ขอกูรูผู้รู้หน่อยครับ b14 เครื่องเดิม

1. น้ำมันในถังมีเยอะไหม

2. 300 บาทได้ครับ

3. อาจจะเป็นเพราะถังสกปรกได้มัยครับ

4. Narong Rvy

Narong Rvy Guest

0
    0
    0
    รางหัวฉีดมั้ยครับ ไม่แน่ใจนะครับ

5. ถอดติ๊ก ออกมาก่อน เอาไฟส่องดู ถ้าไม่ไหวก็เปลี่ยนถังเลย

6. เบื้องต้น หาร้านวัดแรงดันเบนซินก่อน

7. ออครับ แต่ปั๊มติ๊กคือต้องเช็คใช่ป่าวครับ

8. วัดแรงดันกีอนคับ

9. ร้านซ่อมทั่วไปจะมีมัยครับ

10. ถ้าไม่ได้ 2.7bar ก็ถอดปั้ม ออกมาดูจ้า

11. ลองเช็ดหัวฉีดน้ำมันด้วยครับ เพราะรถแก็ซมักมีปัญหา

12. เช็คปั๊มติ๊ก: ถอดสายน้ำมันก่อนเข้ากรอง ดับกุญแจไว้น๊ะ ระวังน้ำมันพุ่งเอาถุงรองไว้เลย เอานิ้วอุดไว้ ให้เพื่อนบิดกุญแจเปิดถ้ามีแรงดันสู้มือพุ่งๆแสดงว่าไม่มีปัญหา แต่ถ้าอุดอยู่นิ่งสนิทก็ปั๊มติ๊กเจเลย

13. Indy Man

Indy Man Guest

0
    0
    0
    ปั้มติ้ก > หีวฉีด > MAF sensor เช็คตามสเตปเลยครับ

เปลี่ยนแอร์โฟร์ 2500-3000ครับ หายแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้