สอบถามหน่อยครับ 1. เครื่อง GA15DE ที่เอามาจากเชียงกง มีวิธีดูไหมครับว่า...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 23 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ 1. เครื่อง GA15DE ที่เอามาจากเชียงกง มีวิธีดูไหมครับว่า เป็นเครื่องที่วางในรถไรมาที่นั่น เพราะเท่าที่อ่านใน wiki ดู เครื่องตัวนี้มีวางในหลายรุ่นนะครับ 2. เราจะสามารถเอารถเราที่เพิ่งไปวางเครื่องมา ไปเข้าศูนย์ เพื่อเสียบ consult เช็คว่าช่างไวร์สายมาครบรึเปล่า ได้ไหมครับ เขาจะรับไหม 3. ขอ service manual ของเครื่อง GA15de หน่อยครับ ขอบคุณครับ

1. Sanchai Taneesan

Sanchai Taneesan Guest

0
    0
    0
    ถ้าจะวาง ga15 ใหม่ ตอนนี้ แนะนำ วาง sr20de ราคาพอกันครับ จบกว่า แรง ประหยัดเท่า ga15 เลย

2. คืออย่างนี้ครับพี่ ผมวางใน B11 ไปแล้ว ตอนนี้ก็วิ่งได้ปกติดีครับ แต่แค่ข้องใจนิดเดียวว่า อู่มันไวร์มาครบรึป่าว แล้วก็มีโค๊ดเตือนบ้างมั๊ย เท่านั้นเองครับ ไม่มีรายมากเพ่ ^^

3. เมื่อ10ปีก่อนตอนวางเครื่อง ใหม่ๆ ผมก้อคิดแบบนี้ครับ ว่าวายริ่งครบไหม แต่จริงๆนะ เครื่องมันไม่ได้ทันสมัยล้ำยุคอะไรมากเลย ถ้าวิ่งได้แอร์เย็น ไฟเช็คเอนจิ้นไม่โชว์ วายริ่งน่าจะปกติครับ อิอิ

4. ลองหาอู่ที่ซ่อม Nissan โดยตรงดีกว่ามั้ยค้าบ เพราะอู่พวกนี่เขาก็มี Consult ไว้เช็คให้ลูกค้าเหมือนกันนะ

5. พรชัย อรุณรัศมี คือว่าผมไม่ได้เอาหน้าปัทม์มาด้วยครับ ปัทม์เดิมB11 มันไม่มีไฟเอนจิ้นโชว์รี่แหละครับ มีแต่ไฟโชว์น้ำมันเครื่องอย่างเดียว ขับไปเสียวไป อิอิ รึว่าผมควรไปหาหน้าปัทม์ของพวก B13 B14 มาลงก่อน ดีไหมครับ

6. แต่จิงๆ เครื่อง ga15 พื้นฐานมาจากเครื่องคาร์บูเรเตอร์ มันไม่มีอะไรมากมาย เหมือนเครื่องสมัยนี้

7. Layman Hidenอยู่แถวไหนคับ จะได้แนะนำอู่ที่มีเสียบconsult ให้คับ

8. Piyawat ChaoPhan

Piyawat ChaoPhan Guest

0
    0
    0
    สอบถามราคา เครื่องครับ ที่บอกว่า ราคาพอๆกัน ราคาเท่าไรหรอครับพี่ Superboy Tuner มีที่ไกนบอกทีครับ

9. ขอถามหน่อยครับ b11 ของผมอยากลงเครื่องใหม่ ลงเครื่องไรดี ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

10. ผมอยู่นครศรีฯ คร๊าบบบบ

11. ธีรพัฒน์ สุภา เอาแบบไหนหล่ะคับ เอาไว้ใช้งานก็ga15de ก็พอ ถ้าเอาไว้ซิ่งก็sr20de ก็น่าจะพอหรือป่าว ราคาเครื่องพร้อมเกียร์ga15deประมาณ หมื่นห้า-สองหมื่น sr20de ประมาณสองหมื่น-สองหมื่นห้า

12. SR20det ไหวไหมครับ วิ่งไกลตลอดๆ

13. อั๊ยย่ะ!!!! เอาdet เลยเหรอคับ

เคยเห็นมีคนเอา neo vvl ลงแต่ไม่เคยได้ลองเลยมีแรงบันดานใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้