ขับออกมาจากบ้านมาไม่ถึง10โล รถดับกลางอากาศ มีเสียงดังก่อนดับ กึก! แล้วสตาจไม่ติดเลย...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jeff Anirut KumPa, 25 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขับออกมาจากบ้านมาไม่ถึง10โล รถดับกลางอากาศ มีเสียงดังก่อนดับ กึก! แล้วสตาจไม่ติดเลย ผลออกมา โซ่ราวริ้น เส้นสั้นขาด ชั่งบอก ค่า ซ่อม 1,5000 บาท เข่าแทบทรุด ทำไงดีคับ

1. Kenta Ballboy

Kenta Ballboy Guest

0
    0
    0
    โห หลักหมื่นเลย

2. Aek Dojada

Aek Dojada Guest

0
    0
    0
    ถ้าหลักหมื่นนี่วางเครื่องใหม่ไม่ดีกว่าหรอครับ!! >p>

3. หมื่นห้าไม่ต้องซ่อมละยกเครื่องใหม่วางเลยคับ

4. ลองถามดูครับ แค่รื้อ ฝา เสื้อสูบ เปลี่ยนแค่โซ่หรือป่าว ราคานี้ได้ โอเวอร์ฮอนเครื่องใหม่เลยนะครับ !!

5. Ant Ch

Ant Ch Guest

0
    0
    0
    วางให่มดีกว่าครับ ....วิ่งมากี่กิโลเมตร แล้วครับ จะได้แจ้ง สมช ให้ระวัง

6. วางเครื่องใหม่เลยดีกว่าคับถ้า15000

7. จัดsrไปเลย

8. ราคานี้แหละคับ ถ้าเปนผมนะ วางใหม่เลย ผมวางsr ไม่โบออโต้ ขำๆวิ่ง200 กินแก้สพอๆกับga16เลย

9. วางใหม่เถอะครับ เครื่องเก่าก็แยกขายพอได้คืน

10. วางเครื่องไหม่ แยกอะไหล่เครื่องเก่าที่ใช้ได้ขาย

11. แฮะๆๆ..ถ้าราคาเปลี่ยนโซ่อย่างเดียว15000฿เปลี่ยนเครื่องเถอะครับ

12. โช่แพงกว่าทองบาทนึงอีก ^_^

13. ผมไปเช๊ครถมาสูบไม่ติดอะคับ

14. Sclublove Clublove เข้าบอกผมว่าชาป ละลาย แต่ผมจะเข้าไปเชคอีกทีว่าละลายจิงป่าว

15. ฟังแล้วช็อกเลยครับ แล้วตัดสินใจยังไงครับ เจ้าของรถ

16. นั้นละครับที่กังวล คงเป็นราคาพร้อมโอเวอร์ฮอนเเล้วมั้งครับ ดีที่ลูกสูบไม่ตีทะลุหัวเทียน แบบนี้ยกเครื่องใหม่น่าจะดีกว่านะครับ ++

17. Tonklar Suranan

Tonklar Suranan Guest

0
    0
    0
    ผมเคยโอเวอร์ฮอน15000เท่ากันเลย ช่างคงโอเวอร์ฮอนให้นะครับเลยราคานี

18. ใช่ครับราคาโอเวอร์ฮอน มีการบอกทำแล้วเครื่องนิ่งรอบไม่ตก

19. ผมบอกชั่ง งั้นผมวางเครื่องใหม่ไม่ดีกว่าหรอ ชั่งตอบกลับมาว่า วางเครื่องใหม่ก้อเหมือน โอเว่อฮอนแถมยังเสี่ยง อีก

20. ผมเลย บอกเด่วผมเข้าไปดูรถอีกทีเด่วให้คำตอบ

21. ดูแล้วช่างอยากจะโอเวอร์ฮอนมากกว่าวางเครื่องใหม่ซะและ เพราะกินได้เยอะกว่าดีไม่ดี15,000ก็ไม่จบมีไหลแน่ๆ เดี๋ยวก็ไอ้โน่นเสียไอ้นั่นใช้ไม่ได้ ยาวแน่

22. ไมเหมือนหรอกพี่ เครื่องเดิมผมพังเพราะปะเก็นฝาแตก แรงอัดรั่วเข้าไลน์น้ำ ทำให้ฝาหม้อน้ำพลาสติกระเบิด แล้วช่างก้อบอกว่าฝาแตกด้วย ผมวางsr เลยวิ่งได้อีกแสนโล แบบไม่ต้องซ่อมไรเลยนอกจากคอมแอร์

23. โซ่นี่ผมเคยซ่อมนะ.. แตยัง่ไม่ถึงกับขาด ค่าซ่อม1200

24. อยากรุ้สาเหตุที่โซ่ขาด เพราะว่าอะไรคับ อยากรุ้

เปลี่ยนโซ่นี่หมื่นเลยหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้